ผู้เขียน หัวข้อ: ขั้นตอนการใส่คำสั่ง Disable password สำหรับ Blackberry  (อ่าน 1915 ครั้ง)

visit99

• บุคคลทั่วไป
ขั้นตอนการใส่คำสั่ง Disable password สำหรับ Blackberry สำหรับปัญหานี้หลายคนถามมามากนะครับ เลยตอบสนองโดยการทำขั้นตอนแบบเข้าใจง่ายมาให้ดูนะครับ
สำหรับรุ่นเก่าๆเจอปัญหาบ่อยมากครับ ไม่ว่าจะเป็นการ unlock ถ้าเครื่องยังอยู่ในสถานะติด user lock อยู่ จะไม่สามารถใช้โปรแกรม รีดโค๊ต ได้นะครับเราจึงจำเป็นต้อง disable pass ก่อน
ถามว่า..เราใช้โปรแกรม JL_Cmder  ล้างแล้วอัฟใหม่หายไหมครับ ตอบ..ไม่หายครับ ถึงเราจะอัฟใหม่หลังจากอัฟเสร็จตัวเครื่องก็จะถามให้เราตั้งพาสเวิสอยู่ดี  ต้องใช้วิธีนี้อย่างเดียวครับ
ดาวโหลดได้ที่นี่ Policy

เอาเป็นว่าเริ่มเลยละกันครับ
;)

ออฟไลน์ danai8029

• VIP
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 4
Re: ขั้นตอนการใส่คำสั่ง Disable password สำหรับ Blackberry
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 07:33:36 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากๆ ครับ

jiggalow

• บุคคลทั่วไป
    Re: ขั้นตอนการใส่คำสั่ง Disable password สำหรับ Blackberry
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 03:37:48 pm »
  • Publish
  • Publish
  • thank you หลาย

Facebook Comments