ผู้เขียน หัวข้อ: กล่อง JAF เปิดโปรแกรมเป็นแบบนี้ครับ  (อ่าน 2254 ครั้ง)

lekmobile

• บุคคลทั่วไป
กล่อง JAF เปิดโปรแกรมเป็นแบบนี้ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:43:37 am »
  • Publish
  • Publish
  •  

update p-key ก็ไม่หายครับ ลงโปรแกรมใหม่ก็เหมือนเดิมครับ :'( :'(

tonmobile

Re: กล่อง JAF เปิดโปรแกรมเป็นแบบนี้ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 12:01:44 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ภาพเล็กเหลือเกิน มองไม่เห็นอ่า

อาการต่างๆนาของ JAF ที่เปิดโปรแกรมแล้วหน้าขาว
    ให้ลองรีมูฟไดเวอร์ออกไปก่อน(คลิกขวา My Computer > Properties > Hardware > Device)
    สั่งรีมูฟไดเวอร์ออกไปเลยครับ แล้วดึงกล่องออกและเสียบเข้าไปใหม่ ให้มันถามไดเวอร์อีกครั้ง เราก็ติดตั้งไดเวอร์ใหม่
    ลองเปิดดูว่าได้หรือยัง ถ้ายัง...ขอภาพใหญ่ๆชัดๆด้วยเด้อ

lekmobile

Re: กล่อง JAF เปิดโปรแกรมเป็นแบบนี้ครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 12:44:02 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ลองทำแล้วยังเหมือนเดิมครับ เวลาต่อกล่อง ไฟ Usb ไม่ติดครับ มีไฟขึ้นอยู่ 3 หลอด
    -pw
    -Tx
    -Rx
    -Usb =no
    แต่เวลาต่อกับเครื่องโทรศัพท์ที่จะทำการ แฟลช แล้วเรียกเข้าโปรแกรมเป็นแบบนี้ครับ

ไม่ทราบว่ากล่องเสียหรือเปล่าครับ

chakchai2512

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 12:52:03 pm »
  • Publish
  • Publish

• ลองเปลี่ยนสาย USB ดูครับ

lekmobile

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 01:37:02 pm »
  • Publish
  • Publish
  • เปลียนสาย USB แล้วก็ยังเหมือนเดิมครับ  :( :'(

chakchai2512

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 02:55:35 pm »
  • Publish
  • Publish
  • เปลี่ยนรูเสียบดูครับว่าขึ้นหาไดเวอร์ไหมครับ

tonmobile

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 03:02:45 pm »
  • Publish
  • Publish
  • อีกวิธีก็คือ เอาไปใช้กับคอมฯเครื่องอื่นดูก่อน แล้วค่อยสรุปว่าจะเสียหรือเปล่าครับ

lekmobile

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 03:59:55 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ผมลองทำตามวิธีที่ทุกท่านแนะนำแล้วครับ แต่ก็ยังเหมือนเดิมครับ  แต่มีอยู่อย่างหนึ่งครับ ถ้าเราใช้กับ โปรแกรม BB5_King ที่ใช้สำหรับปลดล๊อคนะครับ ใช้ได้ครับ เวลาเรา กด Chk connection
    ไฟ USB ติดครับ 
    ไฟ RX ดับครับ (ยังไม่ได้ต่อโทรศัพท์)
    ไฟ TX ติด
    ไฟ PW ติด
    เวลากด Chk connection  แล้วเป็นแบบนี้ครับ

lekmobile

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 06:39:06 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ได้แล้วครับกด Update Firmware กลับมาปรกติแล้วครับ ;D ;D ;D

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบด้วยนะครับ

Facebook Comments