ผู้เขียน หัวข้อ: ใครไม่มีกล่อง เชิญมาดูทางนี้ก่อนครับ.....  (อ่าน 31274 ครั้ง)

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100

จากการวิเคราะห์ตลาดเห็นว่าในปัจจุบันเครื่องมือถือพัฒนาไปมากซึ่งส่วนใหญ่ก็ต้องการกล่องแฟลชหรือเครื่องมือใหม่ๆรองรับ
แต่หลายท่านยังไม่มีเครื่องมือที่สามารถจัดการเครื่องใหม่ๆเหล่านี้ได้
ครั้นจะซื้อก็นานๆมีเครื่องมาทีไม่คุ้มกับการลงทุน
จะส่งให้ร้านที่มีเครื่องมือครบก็รอคิวนานหรือไม่คุ้มค่าเดินทาง
จะส่งทางไปรณีลูกค้าก็ไม่รออีก

วันนี้ เส ไทยแลนด์ ขอเสนอบริการใหม่เพื่อลดต้นทุนและเพื่มความสะดวกสบายให้กับท่าน
ด้วยบริการแฟลชเครื่อง ปลดล็อก แก้เครื่องดับ เครื่องรวน และอื่นๆผ่านระบบออนไลน์

แฮ็ปปี้กันทุกฝ่ายได้ทั้งเงินและลูกค้า

ทำได้จริงหรือ โม้รึปล่าว
ทำได้จริงครับ เรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องใหม่ผมเคยโพสใว้เมื่อ3-4ปีที่แล้ว ง่ายๆคือใช้หลักการแชร์กล่องแฟลชและดองเกิ้ลต่างๆผ่านอินเตอร์เน็ต จากนั้นผมก็รีโมทผ่านโปรแกรม Teamviewer เข้าไปทำเครื่องให้ท่านอีกทีครับ

แล้วกล่องไม่ได้ต่อกับตัวเครื่องจะแฟลชได้ยังไง
ส่วนใหญ่แล้วก็ทำผ่าน USB ครับ แต่ถ้าเป็นเครื่องโนเกียรุ่นที่ต้องใช้กล่องก็สามารถใช้ดองเกิ้ลต่างๆ(เช่น Best หรือ Fenix key)แล้วใช้กล่องที่ท่านมีอยู่เช่น JAF หรือ UFS,N-Box ทอนาโดเป็นอินเตอร์เฟซได้

แล้วถ้าเป็นยี่ห้ออื่นอย่าง samsung,LG,sonyericsson หรือยี่ห้ออื่นๆล่ะ ทำได้มั้ย
ทำได้ครับเพียงแต่ท่านมีกล่องแฟลชเครื่องจีนซักใบ(กล่องใหนก็ได้)เพื่อใช้เป็นอินเตอร์เฟซในการเชื่อมต่อ ส่วนรุ่นใหนต้องเซ็ตขายังไงเป้นหน้าที่ของผมเองครับ

แล้วถ้าไม่มีกล่องอะไรเลยล่ะ ทำได้มั้ย
กรณีนี้ถ้าเครื่องตัวนั้นๆสามารถทำผ่านสาย USB ได้ก็ไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้ารุ่นนั้นๆต้องเชื่อมต่อผ่านคอมพอร์ทอย่างเดียวก็ทำผ่านออนไลน์ไม่ได้ครับ (แต่สามารถส่งเครื่องมาทำได้)

ถึงแม้บางรุ่นจะไม่สามารถปลดล็อกแบบที่ว่ามาได้ แต่ก็สามารถปลดล็อกผ่านเซิฟเวอร์ได้โดยใช้เพียงเลขอีมี่ครับ
ส่วนรายละเอียดว่ารุ่นใหนทำได้หรือไม่ได้ก็สอบถามกันดูก่อน แต่เครื่อง 80% ในตลาดปัจจุบันสามารถทำได้ครับ

โทร 089-4114499,083-4009933
MSN: sam4fun@hotmail.com
email: sale@se-thailand.net

ตัวอย่าง

ปลดล็อก senyericsson j105i  อ.บัวใหญ่ จ.นครราชสีมา
<a href="http://www.se-thailand.net/unlocker/unlock-online.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.se-thailand.net/unlocker/unlock-online.swf</a>

ปลดล็อก samsung T839 ที่ป่าซาง จ.ลำพูน ครับ

BB 9700 อัพยังไงก็ไม่ผ่าน desktop manager not connect device (ไม่เห็นเครื่อง) จาก จ.ตาก จัดไปเบาๆครับ  :D

ปลดล็อก อัพไทย 5800 จาก ชัยภูมิ

ปลดล็อก nokia 6760s จาก จ.กาฬสินธุ์

ปลดล็อก 5800 จาก อ.สังขะ จ.สุรินทร์ ตัวนี้ได้โค้ดจากการ SL3 Brute Force แล้วแต่กดไม่ผ่านเลยต้องออนไลน์ไปซ้ำอีกรอบ ผ่านไปด้วยดีครับ

อัพ iphone 3gs อาการโลโก้ค้าง ราคาจิ๊บๆ ร้อยเดียว จาก กทม :D

ปลดล็อค x3 ภูเขียว ชัยภูมิ ;cool2

ปลดล้อก nokia sl3 จาก อ.สอยดาว จ.จันทบุรี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 01:50:43 pm โดย SE »

ampmobile

• บุคคลทั่วไป
Re: ใครไม่มีกล่อง เชิญมาดูทางนี้ก่อนครับ.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 11:51:37 am »
  • Publish
  • Publish
  • สุดยอดจริงน้าเส

TEAM DRAGON

Re: ใครไม่มีกล่อง เชิญมาดูทางนี้ก่อนครับ.....
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 12:38:34 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ป๊าด.....คือคักแท่...น้าเส...น่าสนใจครับ.. 8) 8) 8)

visit99

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 01:26:29 pm »
  • Publish
  • Publish
  • สุดยอดครับ

ออฟไลน์ AE_Mobile^

• Global Moderator
    • Sr. Member
    • คะแนนน้ำใจ: 19
    • AE Mobile^
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 04:15:30 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  

8) 8) 8)

อย่าลืมเก็บตังค์ด้วยนะน้าเส   อิๆ

ออฟไลน์ ช่าง.มันส์

• AMT User
    • Newbie
    • คะแนนน้ำใจ: 1
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 05:09:55 pm »
  • Publish
  • Publish
  • แจ่มสุดๆเลยครับ

ออฟไลน์ Weerachart.u

• Full Member
    • คะแนนน้ำใจ: 23
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 08:06:32 pm »
  • Publish
  • Publish
  • สุดยอดเลยครับ ขอบคุณคร้าบ
    1500 Miles We On Duty.

ออฟไลน์ ขาวจังวุ้ย

• VE-King User
    • Newbie
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 08:28:54 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  8) ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ Rich

• คะแนนน้ำใจ: 14
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 10:05:25 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  ok!     มันต้องอย่างนี้สิ....เจ๋งเป้งเลยครับ    8)

ออฟไลน์ ไตเติ้ลโฟน^

• คะแนนน้ำใจ: 5
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 11:56:29 am »
  • Publish
  • Publish
  • ว๊าว..................................................... :o

สุดยอดครับ 8) 8)

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 02:07:02 pm »
  • Publish
  • Publish
  • มาอัพเดทผลงานบางสว่นครับ (เพิ่มในกระทู้แรก)  :D

ออฟไลน์ ยูงทอง

• AMT User
    • Jr. Member
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 03:27:09 pm »
  • Publish
  • Publish
  • สำเร็จแล้ว

ออฟไลน์ foytong

• คะแนนน้ำใจ: 3
    « ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 03:39:57 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  8) ยอดเยี่ยมกระเทียมเจียวไปเลยครับเฮีย

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 08:31:40 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณทุกท่านท่ให้กำลังใจและวางใจในบริการนะครับ
    วันนี้ก็มีคิวปลดเครื่องเกาหลีสองตัวแต่ติดขัดนิดนึงเลยยังไม่ได้เก็บภาพมาให้ดูกัน

sontaya

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 10:08:48 am »
  • Publish
  • Publish
  • อยากทำแบบนี้บ้างโดยตัวผมมีกล่องแฟลช ทำให้พรรคพวกต่างอำเภอได้ไหม  เคยได้ยินน้าเสพูดตั้งนาน ไม่นึกว่าจะทำได้จริง  อย่างนี้ยอดขายกล่องแฟลชก็ตกสิ

Facebook Comments