ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาฝากครับ โปรแกรมเพิ่มความเร็วให้ FireFox ครับ  (อ่าน 2043 ครั้ง)

ออฟไลน์ Weerachart.u

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ: 23
เอามาฝากครับ โปรแกรมเพิ่มความเร็วให้ FireFox ครับ

ไม่ต้องโมดิฟายรีจีสเตอร์ FireFox เพื่อเพิ่มความเร็วให้ FireFox อีกต่อไปแล้วครับ เมื่อมีคนพัฒนาโปรแกรม SpeedyFox ออกมาจัดการกับความเร็วของเจ้าหมาไฟชนิดที่เห็นความแตกต่างแบบจังๆ กล่าวคือพอลงโปรแกรมเสร็จ กดปุ่ม Speed Up My FireFox จากนั้นเปิด FireFox ขึ้น มาท่านจะรู้สึกได้ทันที่ว่า ตัวโปรแกรมแสดงผลเร็วขึ้น และเมื่อเข้าเว็บใดๆ ท่านก็จะรู้สึกได้ทันทีว่าหน้าเว็บโหลดมาเร็วมากขึ้นครับ…ยอดจริงจ๊อสสส์.

ทั้งนี้ก่อนจะ optimize เจ้า FireFox ต้องปิดโปรแกรม FireFox ก่อนนะครับมันถึงจะยอมทำงาน สำหรับท่านที่ใช้ OS แบบ 64 บิต ต้องตามไปปิด FireFox ที่ทำงานอยู่เบื้องหลังด้วย (กด CTRL+Delete แล้วมองหา service ของ FireFox สั่ง End Task)

Download Link http://www.mediafire.com/?frel9d0h0hbxwxx

1500 Miles We On Duty.

ออฟไลน์ ไตเติ้ลโฟน^

• Global Moderator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 5

Facebook Comments