ผู้เขียน หัวข้อ: teamviewer โปรแกรมช่วยเหลือผ่านหน้าจอที่ทุกท่านควรมี  (อ่าน 19767 ครั้ง)

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
http://www.teamviewer.com/download/TeamViewer_Setup.exe

เป็นโปรแกรมสำหรับดูหน้าจอของคนอื่นหรือให้คนอื่นมาดูหน้าจอของเราหรือเรียกอีกอย่างว่า Remote Desktop นอกจากจะดูหน้าจอแล้วยังมีคุณสมบัติอื่นๆอีกเช่น ควบคุมเม้าและคีบอร์ด รับส่งไฟล์ แชต ครับ
แต่สำหรับผมจะเอาใว้ดูหน้าจอของลูกค้าเวลาติดขัดตรงใหนผมจะสามารถเข้าไปแก้ใขให้และอธิบายถึงปัญหาต่างๆให้ฟังได้ครับ
บางท่านมีร้านหลายสาขาแต่อีกสาขาไม่มีช่างก็สามารถใช้โปรแกรมนี้แฟลชเครื่องได้ครับ เพียงแค่ให้อีกคนคอยถอดและเสียบสายแค่นั้นเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2013, 09:33:02 pm โดย SE »

ออฟไลน์ mobile1

• VIP
  • Newbie
  • คะแนนน้ำใจ: 0
Re: teamviewer โปรแกรมช่วยเหลือผ่านหน้าจอที่ทุกท่านควรมี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2008, 12:44:42 am »
  • Publish
  • Publish
  • มันช่วยทุกท่านได้ เวลาที่ท่านทำอะไรไม่ถูก..เหมือนกะผม ครับ ลองดูนะ :D :D

NALAO99

• บุคคลทั่วไป
    ลองแล้วครับสุดยอดจริงๆ :-*

rojmobile

redrose

ถามหน่อยนะคะ
    โปรแกรม teamviewer ถ้าเราใช้แล้วเรามี file ส่วนตัว  เพื่อนเราก็จะสามารถเห็นได้ใช่ไหมคะ ???

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    ถามหน่อยนะคะ
    โปรแกรม teamviewer ถ้าเราใช้แล้วเรามี file ส่วนตัว  เพื่อนเราก็จะสามารถเห็นได้ใช่ไหมคะ ???
    ง่ายๆเลยก็เหมือนเขามานั่งหน้าคอมของเราล่ะครับ ทำทุกอย่างได้เหมือนเรา ดังนั้นจะให้ใครเข้ามาก็ควรจะดูนิดนึง
    แต่มั่นใจได้ว่าโปรแกรมนี้แฮ็คยากครับ

ampmobile

ขอลองนำเหน่เด้อท่าน

redrose

ขอบคุณมากค่ะ :D

Jinny

Re: teamviewer โปรแกรมช่วยเหลือผ่านหน้าจอที่ทุกท่านควรมี
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 09:55:51 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ที่ทำงานก็ใช้โปรแกรมลักษณะนี้เหมือนกันค่ะ สะดวกดีค่ะ

tonmobile

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 12:27:14 am »
  • Publish
  • Publish
  • TeamViewer 3.5 Build 4356

NON-Commercial ไม่ติด Trial Version

http://www.4shared.com/file/72289790/189d92c9/TeamViewer_35_Build_4356.html

ที่เวบของเขาเป็น v 3.6 Build 5198 โหลดได้ฟรี แต่จะขึ้น Trial Version (ทำให้รำคาญตาอ่ะ ไม่มีไรหรอก อิอิ)

ออฟไลน์ ขาวจังวุ้ย

• VE-King User
    • Newbie
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 10:03:42 am »
  • Publish
  • Publish
  •  :D น่า จะมี โปรแกรมเสียบ สาย หั้ย เลย นะครับ แบบ ว่าเสียบสายม่ายค่อยจาเปนอะครับอิอิอิ :-[ ::) :P :-* ;)

tuv77

thank น่าลองครับ..

pimol.p

thank you

ekkasit

สุดเจ๋งแจ่มมากๆครับ

THANKS : รับทำวิทยานิพนธ์วิจัยงานวิทยานิพนธ์ ที่ดีที่สุด  | หน้าขาวใส ด้วย ครีมหน้าขาว ขายดีอันดับ 1 ขาวใสมากๆ

ออฟไลน์ mantamin

• Newbie
    • *
     :-) :D :-) :D ตีมือ ตีมือ bravo!

Facebook Comments