ผู้เขียน หัวข้อ: OGM_JAF_PKEY_Emulator_v4  (อ่าน 3423 ครั้ง)

tonmobile

• บุคคลทั่วไป
OGM_JAF_PKEY_Emulator_v4
« เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 08:39:03 am »
  • Publish
  • Publish
  • OGM_JAF_PKEY_Emulator_v4

http://rs459dt.rapidshare.com/files/185945217/OGM_JAF_PKEY_Emulator_v4.zip

OGM J.a.f P-Key Emulator V.4 Features :
    NO PKEY required - as usual !!!
    Work with all JAF original setups (1.98.62 too).
    Work with JAF addon BB5 NO TP Unlocker by Cinek 1.03
    Work with JAF addon JAF VODAFONE/QUALCOM Addon V1.02
    Can access JAF support area (all servers, Raskal servers, Thomas servers)!
    Change emulated PKEY SN to many random values.
    Allow manual selection of emulated PKEY Serial Number
    Allow manual selection of emulated PKEY kind (Raskal PKEY, Thomas PKEY)
    Full lifetime counter for emulated PKEY at each software start
    For PKEY emulation used applets from original JAF 1.98.62

tonmobile

Re: OGM_JAF_PKEY_Emulator_v4
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:01:53 am »
  • Publish
  • Publish
  • สำหรับคนที่มี PKey ใช้อยู่แล้ว แต่อยากลองของใหม่ ก็ใช้ได้เลยนะครับ
    เอาตัว OGM_JAF_PKEY_Emulator_v4 ไปไว้ในโฟลเดอร์ JAF แล้วรัน

หลังจากใช้แล้วเกิดอยากเลิกขึ้นมา ให้ทำตามภาพครับ ไม่งั้นรัน PKey ไม่ได้เด้อ

tonmobile

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 05:21:37 pm »
  • Publish
  • Publish
  • OGM_JAF_PKEY_Emulator_v4_thai_compact

อัพเดทเล็กๆ ไหนๆก็ Hack กันมาแล้ว ก็ขอเอาต่อซะหน่อยนะ

เวอร์ชั่น Compact เล็กพริกขี้หนู + ภาษาไทย
    ทดสอบการใช้งานแล้ว
    ตัดรายชื่อเซิฟเวอร์ ที่มีมากจนเวอร์ทิ้งไป ให้เหลือตัวเดียว

ดาวน์โหลด
    http://sites.google.com/site/salarhcorp/Home/down

ออฟไลน์ KuyT

• Jr. Member
    • **
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 06:00:19 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  8) 8)ขอบคุณครับ

King007

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 12:03:58 am »
  • Publish
  • Publish
  • พีคีย์แท้อย่ารันนะครับ ของผมเจ๊งไปแล้ว จะทำให้กลับมาเหมือนเดิมยังไง ยังไม่รู้เลยครับ แง๊

tonmobile

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 08:52:39 am »
  • Publish
  • Publish
  • พีคีย์แท้อย่ารันนะครับ ของผมเจ๊งไปแล้ว จะทำให้กลับมาเหมือนเดิมยังไง ยังไม่รู้เลยครับ แง๊

โปรแกรมนี้ เขาทำออกมาเพื่อใช้ JAF Main Software
    แบบ "ไม่ต้องใช้ PKey"
    ก็หมายความว่า...ไม่ต้องเอา PKey มาเกี่ยวข้องนะครับ แล้วมันจะเสียได้ยังไงอ่ะ

โปรแกรมที่ใช้ (JAF Main Software) ก็เป็นของแท้ ที่โหลดมาจากซัพพอร์ต
    การใช้งานก็ใช้ตามปกติเหมือนตอนใช้กับ PKey

ถ้ามันจะมีปัญหาเกิดขึ้นได้ ก็น่าจะเป็นตัว Box ไม่ใช่ PKey สิครับถูกมั้ย

Emu ตัวนี้ เมื่อเราสั่งรันใช้งาน มันจะไปสร้างไฟล์จำเป็นสำหรับมันขึ้นมา(ดูคอมเม้นต์ข้างล่าง)
    แต่ไฟล์เหล่านั้น "ไม่จำเป็น" สำหรับ PKey แท้ๆ
    ถ้าไฟล์ที่ถูกสร้างขึ้นด้วยตัว Emu ยังอยู่ในโฟลเดอร์ JAF จะไม่สามารถรัน PKey แท้ได้

อาการเสียที่ว่า น่าจะเกิดมาจากสาเหตุนี้มากกว่ามั้งครับ คือเสียตรงซอฟท์แวร์ JAF ไม่ใช่ PKey
    ลองเปิดดูในโฟลเดอร์ x:\Program Files\ODEON\JAF ว่ามีตัวแปลกปลอมอยู่หรือเปล่าครับ

King007

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 11:13:48 am »
  • Publish
  • Publish
  • ผมลองเอาไปลงเครื่องใหม่นะครับ เอาโปรแกรมแท้ไปลง เครื่องนั้นยังไม่เคยลง

พอเปิดโปรแกรมมันถามหาดองเกิ้ลเลยครับ ทั้งๆที่เสียบอยู่ครับ และเคยใช้งานได้ครับ

tonmobile

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 11:37:07 am »
  • Publish
  • Publish
  • หรือว่า ตอนรันตัว Emu ได้เสียบ Smartcard+PKey เข้าไปด้วยครับ
    ถ้าเป็นแบบนั้น ก็อาจเป็นไปได้ ว่ามันวิ่งไปอ่านหรือไปยุ่งกับ PKey อ่ะนะ
    อาจมีคนเจอแบบนี้ แล้วเขาแก้ยังไง ต้องลองไปหาข้อมูลดูก่อน ถ้าเจอจะมาบอกนะครับ

King007

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 11:43:59 am »
  • Publish
  • Publish
  • หรือว่า ตอนรันตัว Emu ได้เสียบ Smartcard+PKey เข้าไปด้วยครับ
    ถ้าเป็นแบบนั้น ก็อาจเป็นไปได้ ว่ามันวิ่งไปอ่านหรือไปยุ่งกับ PKey อ่ะนะ
    อาจมีคนเจอแบบนี้ แล้วเขาแก้ยังไง ต้องลองไปหาข้อมูลดูก่อน ถ้าเจอจะมาบอกนะครับ

ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมแก้ได้แล้วครับ แต่ไม่รู้จะดีเหมือนเก่ามั้ย ขอเวลาลองสักครู่

ถ้ามีข้อมูลเพิ่มเติมก็จะดีมากเลยครับ

King007

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 11:57:32 am »
  • Publish
  • Publish
  • ลองไปใช้กับเครื่องที่ว่า สามารถดีเท็คเจอพีคีย์แล้วครับ หมายเลขก็กลับมาเป็นอันเดิมแล้วครับ

เข้าซัพพพอตได้ปกติ เป็นของโทมัส ตอนแรกทำแล้วหมายเลขมันเปลี่ยนครับ เข้าซัพพรอตของรัสกัลแทน 

ใจหายไปเลย

v_mam

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 06:38:00 am »
  • Publish
  • Publish
  • ป๋าไมหนูรันมะผ่านครับ มะรู้ตัวนี้มี script ป่ะ เห็นบางบางตัวถ้ามันไม่ส่งไรบางอย่างกลับไปทางอินเตอร์เน็ตแล้วมันรันมะได้ :( (ถามตายุทธ แกบอกว่าเช็คเรตติ้ง มะรู้ดูดไรในเครื่องตูไปมั่ง) อยากถามวิธีลงโดยละเอียดจากป๋านิดนึงครับ พอดีหลังจากลงคอมใหม่แล้วมันก้อใช้ไรมะค่อยได้ มะรู้เป็นเพราะอะไร แง๊

tonmobile

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 08:38:47 am »
  • Publish
  • Publish
  • ป๋าไมหนูรันมะผ่านครับ มะรู้ตัวนี้มี script ป่ะ เห็นบางบางตัวถ้ามันไม่ส่งไรบางอย่างกลับไปทางอินเตอร์เน็ตแล้วมันรันมะได้ :( (ถามตายุทธ แกบอกว่าเช็คเรตติ้ง มะรู้ดูดไรในเครื่องตูไปมั่ง) อยากถามวิธีลงโดยละเอียดจากป๋านิดนึงครับ พอดีหลังจากลงคอมใหม่แล้วมันก้อใช้ไรมะค่อยได้ มะรู้เป็นเพราะอะไร แง๊

ก็ไม่มีอะไรเป็นพิเศษนี่ป๋าโน้ต ก็อบไปวางในโฟลเดอร์ JAF
    แล้วกันรัน JAF.exe ผ่านตัว Emu ได้เลย
    ส่วนไฟล์ต่างๆของ Emu มันจะจัดการสร้างของมันเองนะ
    เราก็แค่ลบมันทิ้ง เมื่อไม่ใช้ตัว Emu นี้แล้วเท่านั้น

ที่เจ้ากรม JAF บอกว่าเช็คเรตติ้ง อันนี้ผมก็ไม่รู้นะครับ
    ถึงบอกไงว่า ถ้ามี PKey อยู่แล้ว ก็ไม่ต้องไปยุ่งกะมัน จะดีที่สุด อิอิ...

v_mam

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 01:11:37 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ วันนี้ลองเอาไปลงเครื่องอื่นใช้ได้ แต่มี Script จริงๆ ด้วย Firewall มันฟ้อง (เครื่องผมไม่เคยเปิด Firewall เลยไม่เห็น แค่สงสัย เพราะมีโปรแกรมแคร็กหลายตัวที่มันต้อง Activate โดยที่มัน Act. เองไม่บอกเราผ่านเน็ท ถึงจะใช้ได้) กลับมาเครื่องตัวเองเลย Clean มันหมดเลยที่มีคำว่า Phoenix, Nokia, JAF, UFS, PCsuite แล้วค่อยลงใหม่ทีละตัวใช้ได้แล้วครับ คาดว่าปัญหาน่าจะมาตอนลอง Phoenix Crack อ่ะครับ ขอบคุณมากครับ

Facebook Comments