ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ค่อยเข้าใจเลย  (อ่าน 1780 ครั้ง)

wavephone

• บุคคลทั่วไป
ไม่ค่อยเข้าใจเลย
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 10:16:33 pm »
  • Publish
  • Publish
  • เนื่องจากกระผมความรู้น้อยเลยไม่ค่อยเข้าใจว่าทำไม  ทุกครั้งที่นำเครื่องที่"เปิดไม่ติด"มาแฟลชจะขึ้นยังนี้ทุกครั้งที่กด info
    After flash processing...
    Waiting for phone to boot...
    Failed! Aborting!
    แล้วก็จะแฟลชไม่ได้เลย
    เป็นทุกรุ่นเลยครับ  สาเหตุเกิดจากอะไรครับท่าน
    แต่ถ้าเครื่องเปิดติดแล้วดับมา  สามารถแฟลชได้ปกติครับท่าน

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: ไม่ค่อยเข้าใจเลย
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 10:46:14 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ก็ไม่แปลกนี่ครับ เครื่งเปิดไม่ติดมันก็ info ไม่ได้อยู่แล้ว ที่ทำได้ก็คือ check เพื่อดูการตอบสนองของเครื่องครับ

wavephone

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 12:26:23 am »
  • Publish
  • Publish
  • ครับท่าน SE

ขอความรู้อีกนิดหน่อยถ้าขึ้นมาแบบนี้อะครับท่าน N70
    Booting phone...
    Error sync the phone...
    FILES SET FOR FLASHING:
    MCU Flash file: NONE
    PPM Flash file: NONE
    CNT Flash file: NONE
    APE Variant file: NONE
    Switching to serial...
    Powering the phone...
    Failed! Aborting!
    หมายถึงอะไหล่เสียหรือว่าซอฟแวร์เสียครับท่าน SE

ป.ล. ถ้าขึ้นมาแบบนี้จะต้องเสียเงินไปแฟลชที่อื่นเลยครับท่าน

ด้วยความเคารพ

tonmobile

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 08:19:43 am »
  • Publish
  • Publish
  • Error sync the phone...

คือโปรแกรมติดต่อกับมือถือไม่ได้หรือหาไม่เจอ
    เป็นไปได้ทั้งฮาร์ดแวร์ของมือถือและการคอนเนคที่ไม่ดี(สายแฟลช)
    ตัวไหนเสีย คงต้องเช็คดูทีละจุดครับ เริ่มจากสายแฟลชไปก่อนเลย

wavephone

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 01:23:09 pm »
  • Publish
  • Publish
  • Error sync the phone...

คือโปรแกรมติดต่อกับมือถือไม่ได้หรือหาไม่เจอ
    เป็นไปได้ทั้งฮาร์ดแวร์ของมือถือและการคอนเนคที่ไม่ดี(สายแฟลช)
    ตัวไหนเสีย คงต้องเช็คดูทีละจุดครับ เริ่มจากสายแฟลชไปก่อนเลย

ครับท่าน tonmobile
    ตอนแรกกระผมก็เข้าใจไว้ว่าอย่างนั้น  แต่พอมีอีกเครื่องเข้ามาให้แฟลช(เครื่องเปิดติดแต่ค้าง)
    กับสามารถแฟลชได้ปกติครับท่านเป็น งง เลย
    แต่ที่เจอแน่ๆเลยคือรุ่น 1650 จะต้องไปเสียเงินให้เพื่อนแฟลชให้อ่ะครับท่าน
    ยังไงก็ขอบคุณท่าน se tonmobile มากมายเลยครับท่านที่ได้ให้ความรู้เพิ่มเติม

ด้วยความเคารพ

Facebook Comments