ผู้เขียน หัวข้อ: มาอีกแว้ว PKEY EMULATOR version 12  (อ่าน 2765 ครั้ง)

tonmobile

• บุคคลทั่วไป

puy_san

Re: มาอีกแว้ว PKEY EMULATOR version 12
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 09:57:37 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ
    ว่าแต่ โปรแกรม นี้ ทำอะไรได้ บ้างครับ

tonmobile

Re: มาอีกแว้ว PKEY EMULATOR version 12
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 12:48:08 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ
    ว่าแต่ โปรแกรม นี้ ทำอะไรได้ บ้างครับ

หลักๆของมันคือ จำลองตัวเองให้เป็น P-Key
    ก็คือ ใช้ JAF ได้เลยโดยไม่ต้องมี P-Key ครับ
    ส่วนตัวเลือกอื่นๆ ก็แล้วแต่ว่าคนทำจะใส่อะไรมาให้อีกที

puy_san

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 02:46:18 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ถ้า มี PKEY อยู่ แล้ว PKEY จะ เสีย ป่าวครับ

tonmobile

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 03:02:17 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ถ้า มี PKEY อยู่ แล้ว PKEY จะ เสีย ป่าวครับ

ถ้ามี P-Key อยู่แล้ว ก็ไม่ต้องไปลองหรอกครับ เอาไว้สำหรับคนที่ไม่มีครับ

ออฟไลน์ foytong

• Global Moderator
    • Full Member
    • คะแนนน้ำใจ: 3
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 04:31:54 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ของผมเอาใว้ใช้กับ windows 7 เพราะมันหา pkey ไม่เจอ

ลองใช้แล้ว  ใช้ได้ดีครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 05:15:45 pm »
  • Publish
  • Publish
  • แขกพวกนี้มันตลกดีนะครับ แค่เอารูปตัวเองใส่แล้วก็เปลี่ยนเวอชั่น ทำไมไม่ทำไรให้มันใหม่ๆบ้างก็ไม่รุ้ ?????

tonmobile

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 05:40:18 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ของผมเอาใว้ใช้กับ windows 7 เพราะมันหา pkey ไม่เจอ

ลองใช้แล้ว  ใช้ได้ดีครับ

ความจริงแล้วจะ Add P-Key ให้ใช้กับ Windows ที่สูงกว่า XP
    ตั้งแต่ Vista ขึ้นไป มันก็ทำได้นะครับ แต่มันจะ"ความจำสั้น"
    รีบูทคอมเมื่อไหร่ แล้วเสียบ P-Key ทำเป็นไม่รู้จักซะงั้น อิอิ
    เท่าที่สังเกตุดูน่าจะเป็นเพราะ ไดเวอร์ของ Smartcard Reader มันเป็นเวอร์ชั่นเก่าไป

ถ้าจะ Add (แบบบังคับ) เจ้า Driver P-Key กับ Windows ตัวสูงๆ
    ใน Device Manager จะเห็นว่ามันชื่อ USB Token Device
    สั่งให้หาไดเวอร์แบบ ออนไลน์ ก็จะเจอครับ และจะใช้งานได้
    แล้วหาโปรแกรมที่สามารถ Backup Driver มาจัดการเซฟเก็บไว้อีกทีครับ

Facebook Comments