ผู้เขียน หัวข้อ: สร้างไฟล์ JAF_customer_care.reg  (อ่าน 1507 ครั้ง)

tonmobile

• บุคคลทั่วไป
สร้างไฟล์ JAF_customer_care.reg
« เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 08:36:39 pm »
  • Publish
  • Publish

• สร้างไฟล์ JAF_customer_care.reg

เพื่ออะไร...คิดว่าต้องมีคนถามแน่ๆ ตอบก่อนถามไปเลยดีกว่า อิอิ
    เพื่อให้ไฟล์ *.reg ตัวนี้ จำค่าต่างๆไว้ให้เรา...กันลืม ว่างั้น
    หรือไม่ได้ลืมหรอก แต่ขี้เกียจพิมพ์ใหม่ก็มี...

ใช้สำหรับเครื่องที่ผ่านการลง Windows ใหม่
    หรืออยากนำ P-Key และ JAF_customer_care ไปใช้กับคอมที่อื่น
    ก็อบใส่แฟลชไดรฟ์ ไปถึงก็รันไฟล์ *.reg แล้วเสียบ P-Key เปิดโปรแกรมได้เลย

ขั้นตอน ผมขออธิบายโดยรวมเลยนะ (ใช้ภาพประกอบเป็นหลัก)
    * ก่อนทำ ต้องกรอกข้อมูลที่ได้จาก Raskal ให้ครบก่อนนะครับ ครั้งแรก..ครั้งเดียว

- ที่ Start > Run พิมพ์ regedit คลิก OK ....ที่เหลือก็ดูภาพเลยครับ..ตามนั้น

สามารถทดสอบได้เลย หลังจากสร้างไฟล์ reg แล้วนะ
    ก็ที่ regedit ที่เดิม สั่ง Delete ไปเลย
    แล้วลองเปิดโปรแกรม JAF_customer_care
    จะเห็นว่า โปรแกรมจะให้กรอกข้อมูลใหม่...ปิดโปรแกรมไปก่อน
    จากนั้นก็รันไฟล์ reg ที่สร้างไว้ แล้วเปิดโปรแกรม JAF_customer_care
    ข้อมูลกลับมาหมดเลย....ไม่ต้องกรอกแล้วล่ะ

ออฟไลน์ หัวโต

• AMT User
    • Full Member
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    • คนที่ล้มเหลวไม่ได้แพ้...แต่คนที่แพ้คือคนที่ล้มเลิก
    Re: สร้างไฟล์ JAF_customer_care.reg
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 07:26:32 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุนมากค่ะ ขอบคุณคร้าบ

vat9

• บุคคลทั่วไป
    Re: สร้างไฟล์ JAF_customer_care.reg
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 08:39:35 pm »
  • Publish
  • Publish
  • อยากใช้jafเป็นจัง ครับ

Facebook Comments