ผู้เขียน หัวข้อ: Hard Copy (โปรแกรม จับภาพหน้าจอ เพียงแค่คลิกและลากเมาส์)  (อ่าน 6477 ครั้ง)

tonmobile

• บุคคลทั่วไป
Hard Copy (โปรแกรม จับภาพหน้าจอ เพียงแค่คลิกและลากเมาส์)

Hard Copy

เป็นโปรแกรมที่ให้คุณสามารถ Copy หน้าจอได้อย่างรวดเร็ว โดยปกติแล้ว เวลาที่เราจะ Copy หน้าจอ
เราจะต้องกด Print Screen บนคีย์บอร์ด นำไปวางบน Paint แล้วค่อย Save ออกมาเป็นรูปภาพใช่ไหม ...
แต่โปรแกรมนี้จะทำให้คุณสะดวกสบายยิ่งขึ้น เพียงแค่ คลิกและลากเมาส์  คุณก็จะได้ออกมาเป็นรูปภาพแล้ว
คุณอยากได้ออกมาฟอแมทไหน ก็สามารถเลือกได้ .JPG .BMP .TIF ฯลฯ 
หรือถ้าคุณอยาก Copy to Clipboard ก็ได้  แล้วก็สามารถนำมันไปวางในโปรแกรมที่คุณต้องการ
เช่น Outlook, Paint, MS. Word , PowerPoint ฯลฯ

เมื่อ Install เสร็จ อย่าลืมเข้าไปปรับฟังก์ชั่นคีย์ เพื่อใช้ร่วมกับการลากเมาส์นะ ...

โปรแกรมนี้ ทางผู้พัฒนาโปรแกรม (Program Developer) เขาได้แจกให้ ทุกท่านได้นำไปใช้กันฟรี FREE !!

English Description : A keystroke (or a mouse-click) and the screen (or the window) is printed out or saved.
Hardcopy offers the possibility to you, to print or save the current window or screen.

You can use following keys:

* Print
    * Alt+Print
    * Shift+Print
    * Shift+Alt+Print
    * Etc.

You determine as you would like to process the selection:

* To printings
    * Selecting the desired printer
    * Opening the Hardcopy - window
    * Call "Save as..."
    * Copy to the clipboard
    * Copy to WinWord (Also with supplementary text)
    * Copy to Excel
    * Copy to PowerPoint
    * Send with E-Mail
    * Etc.

--------------------------------------

ข้อความถูกซ่อน คุณต้องแสดงความเห็นหรือขอบคุณก่อน

ออฟไลน์ onechai

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ: -1
ขอบคุณครับ

sct

ออฟไลน์ mshop

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ: 0
ขอบคุณครับ

ch2479

ออฟไลน์ M.MOBILE

• SETOOL user
  • Full Member
  • คะแนนน้ำใจ: -1
 ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ

eaknarak

thankkkkkkkkk

ออฟไลน์ jo_mathon

• Global Moderator
  • Full Member
  • คะแนนน้ำใจ: 5
ดีมากๆ

manodzaza

5555555555555555

surachai2000

pimol.p

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ domon

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ don34-2010

• Newbie
  • *
 ;D ประกาศ... ตีมือ ชนแก้ว. ???ขอบคุณ

abb

ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ abbabb3339

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณ =P~ =P~

Facebook Comments