ผู้เขียน หัวข้อ: พจนานุกรมอิเล็กทรอนิกส์ ฉบับราชบัณฑิตยสถาน 2552  (อ่าน 93921 ครั้ง)

kum

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณมาก

rawiwan Supankong

ขอบคุณม๊าก มาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คะ

saentha

โปรแกรม พจนานุกรมอิเล็กทรอนิกส์ ฉบับราชบัณฑิตยสถาน 2552

โปรแกรมเป็นไฟล์สกุล .ISO
เขียนลงแผ่น (ซึ่งไม่คุ้มแน่ๆ ขนาดไฟล์แค่ 23 Mb)
หรือเม้าท์ด้วยโปรแกรม PowerISO (แนบลิ้งค์มาให้แล้ว)

หน้าโปรแกรมบอกว่าเป็น 2542 แต่ชื่อบอกเป็น 2552
คิดว่าคงจะมีการอัพเดทข้อมูลเป็น 2552 แล้ว

The Royal Institute's Electronic Dictionary 1.0.0
-----------------------------------------------------
สงวนลิขสิทธิ์ : ราชบัณฑิตยสถาน พ.ศ. ๒๕๕๒
-----------------------------------------------------
ความต้องการพื้นฐานขั้นต่ำของระบบคอมพิวเตอร์
หน่วยความจำ (RAM) : 1 GB
ฮาร์ดดิกส์ (Hard Disk) : มีความจุเหลือให้ใช้งานได้ไม่น้อยกว่า  3 GB
เครื่องเล่นซีดีรอม
จอภาพ : ความละเอียดของจอภาพไม่น้อยกว่า 600 x 800
ระบบปฏิบัติการ (OS) : Microsoft Windows XP ที่สนับสนุนการใช้งานภาษาไทย หรือดีกว่า
รูปแบบอักษร (Font) : Angsana New, Cordia New, Times New Roman
(หากไม่มีระบบจะใช้รูปแบบตัวอักษรอื่นที่มีอยู่ในเครื่องแทน ซึ่งการแสดงผลอาจผิดเพี้ยนไปได้)
โปรแกรม Browser :
Microsoft Internet Explorer (IE) version 6.00 หรือสูงกว่า
หรือ Mozilla FireFox version 3.0 หรือสูงกว่า
หรือ Google Chrome
หรือ Safari 4 หรือสูงกว่า
(แนะนำให้ใช้กับ IE 7.0 ขึ้นไปจะเหมาะสมที่สุด)

ขอบคุณครับ

saentha

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆ

saentha

8)ขอบคุณมากๆๆๆๆๆ :D

yongyut

8)ขอบคุณคับท่าน

chawarat

เป็นประโยชน์มากค่ะ ขอบคุณค่ะ  ตีมือ

prachya.ch

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ฮัลโหล โมบาย Addy

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 11
  • การเรียนรู้ไม่มีคำว่า"จบ
 ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ

apinya20

พจนานุกรม 2552

ออฟไลน์ ฤทธิ์

• Global Moderator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 2
  • อ.ภูเขียว
ขอบคุณคับ
รีแพร์บู๊ท รีแพร์imei ปลดล็อค อัพไทย แฟลชโปรแกรม
ฤทธิ์เทเลโฟน ต.ผักปัง อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ

jijaa

thks" 8)

relaxiation

ขอบคุณมากครับ

oobs123

ขอบคุณครับ

taksinho

ขอบคุนคัๆฟฟฟ