ผู้เขียน หัวข้อ: font แห่งชาติ  (อ่าน 2636 ครั้ง)

tonmobile

• บุคคลทั่วไป
font แห่งชาติ
« เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 06:18:00 pm »
  • Publish
  • Publish

• ในนี้จะมี font แห่งชาติ 13 Font +กับFont ตระกูล it๙ ที่เพิ่มมาใหม่อีก 10 Font
    อาทิเช่น TH Sarabun IT๙ ซึ่งตอนนี้มีหนังสือเวียนบังคับให้หน่วยงานราชการทั่วใช้ font นี้แล้ว
    แล้วต่อมาปีใหม่(54)ก็ออกตระกูล IT๙ ออกมา แล้วให้เปลี่ยนมาใช้ตระกูล IT๙ แทน ที่ออกมา 13 ฟ้อนก่อนหน้านี้

โดยfont ชุดนี้ ได้รวมเป็นไฟล์ winrar เพื่อง่ายต่อการลง

วิธีลงนะครับ
    1.แตกไฟล์ จะได้ โฟร์เดอร์ FontThai ICT มา
    2.เข้าไปในโฟร์เดอร์ กดเลือกทั้งหมดแล้ว copy
    3.ก๊อบไฟล์ลงใน Fonts ใน Control Panel ถ้ามีคำถามขึ้นมาให้กด yes
    4.ใช้งานโปรแกรมต่างๆตามปกติก็จะมี Font เพิ่มขึ้นมาให้ครับ

ป.ล.ตอนนี้เริ่มบังคับใช้กับหน่วยงานราชการแล้ว ต่อไปก็จะกระจายไปหนังสือสัญญาต่างๆ แล้วก็เว็บไซต์ครับ
    โหลดไปรับรองได้ใช้แน่นอนครับ

http://www.mediafire.com/?88vsiub69x7top7

ออฟไลน์ ฤทธิ์

• Global Moderator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 2
    • อ.ภูเขียว
    Re: font แห่งชาติ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 02:30:08 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากครับผม
    รีแพร์บู๊ท รีแพร์imei ปลดล็อค อัพไทย แฟลชโปรแกรม
    ฤทธิ์เทเลโฟน ต.ผักปัง อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ

ออฟไลน์ danai8029

• VIP
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 4
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 06:18:26 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ Weerachart.u

• Full Member
    • คะแนนน้ำใจ: 23
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:06:27 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับพี่ต้น
    1500 Miles We On Duty.

aoyyah

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 01:14:14 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากๆครับ เดี๋ยวจะลงในเครื่องบ้างครับ  bye

Facebook Comments