Mobile Phone > BlackBerry

วิธีการล้างเฟิร์มแวร์ Blackberry ด้วยโปรแกรม BBSAK (คิดว่าน่าจะละเอียดแล้วครับ)

(1/3) > >>

jd:
วิธีการล้างเฟิร์มแวร์ Blackberry ด้วยโปรแกรม BBSAK
   ก่อนทำการอัพเฟิร์มแวร์ของ BB ทุกรุ่นจำเป็นต้องมีการล้าง FW เก่าออกก่อนเพื่อความเสถียรของตัวเครื่อง
วิธีการก็ไม่ยากครับ แค่มีโปรแกรม BBSAK อยู่แค่นั้นเอง ก็สามารถล้างกันได้ง่าย ๆโดยไม่นุ่งยากอีกต่อไป มาดูวิธีกันครับ

จัดการเสียบ BB เข้ากับคอมแล้วเปิดโปรแกรม BBSAK ขึ้นมาครับ

จัดการกด OK.

เลือกคำสั่ง Wipe Device (หากคำสั่งนี้ไม่ขึ้นให้ถอดสาย BB แล้วเสียบใหม่ ให้เจอเครื่องให้ได้ครับ)

จากนั้นโปรแกรมก็จะถามว่าชัวร์หรือป่าวที่จะทำการล้าง FW ก็กด Yes ไปเลย

แค่นี้ครับ ก็รอสักครู่ หน้าจอ BB จะอยู่ในสถานะถูกล้างอยู่ แล้วรอให้เครื่องรีย์สตาร์ทขึ้นมา
ก็จะติดอยู่ที่หน้า error 507 ก็จัดการอัพ FW เข้าไปได้เลยครับ

โหลดโปรแกรม BBSAK V.1.9.11 ได้ที่นี่ครับ

ฮัลโหล โมบาย Addy:
 ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ

Rich:
เพิ่มให้อีกตัวหนึ่งสำหรับการล้าง firmware BB โดย JL_Cmder

yo!

abb:
 ok! ok!

anawat:
 ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ bravo!

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version