ผู้เขียน หัวข้อ: สร้างไฟล์ Offline Update NOD32  (อ่าน 4242 ครั้ง)

tonmobile

• บุคคลทั่วไป
สร้างไฟล์ Offline Update NOD32
« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 01:34:35 pm »
  • Publish
  • Publish
  • สร้างไฟล์ Offline Update NOD32 V.2+V.3+V.4 ไว้ใช้เอง

[โดย..ยูสเซอร์๒๐๐๙] zone-it.com

สำหรับท่านที่ใช้ NOD32 อยู่แต่ไม่ได้ต่อเน็ต คงเป็นเรื่องลำบากไม่น้อยที่ต้องหาไฟล์ Offline Update
    มาคอย Update ฐานข้อมูลไวรัสให้กับโปรแกรมอยู่เรื่อยๆ จะดีไหมครับหากคุณสามารถสร้างขึ้นเองได้
    (อะจริงดิ!...จริงๆไม่ได้โม้) ตัวไฟล์ Offline Update ที่แจกกันอยู่ทั่วไปนั้นถูกสร้างขึ้นด้วยโปรแกรม
    NOD32 Update Viewer ครับ ก็คือโปรแกรมที่ผมเอามาแนะนำนี่ล่ะครับ
    คุณสมบัติของโปรแกรม :
    1.สามารถสร้างไฟล์ Offline Update NOD32 Version 2 และ Version 4
      (ไฟล์ Offline Update Version 4 สามารถใช้ Update Version 3 ได้ครับ)
    2.ใช้งานง่ายเพียงคลิ๊กไม่กี่ครั้ง
    3.ไม่ต้องปรับแต่งโปรแกรม(ผมปรับให้แล้วครับแต่ก็สามารถปรับแต่งเพิ่มเติมได้หากคุณต้องการ)
    4.ไม่ต้องติดตั้งโปรแกรม(Install)เพียงคัดลอก(copy)Folderไปวางก็สามารถใช้งานได้ทันที
    ซึ่งคุณสมบัติข้อที่ 4 นี่ล่ะครับทำให้คุณสามารถนำโปรแกรมใส่ในแพลชไดรฟ์แล้วก็สร้างไฟล์ Offline Update
    ได้เองโดยนำไปเสียบกับคอมพิวเตอร์เครื่องไหนก็ได้ครับที่ต่อเน็ต โดยไม่ต้องติดตั้งใน C:\Program Files ครับ

วิธีใช้งานของโปรแกรมครับ :
    หลังจากที่คุณ Download ไฟล์มาแล้ว ทำการ Extract File จะได้ Folder ชื่อ NOD32 Offline Update Maker 4.5.1

ภายใน Folder จะมี Folderย่อยและไฟล์ตามรูปครับ

ภายใน Folder NOD32 Offline Update Maker 4.5.1 จะประกอบด้วย :
    1.ไฟล์ NOD32view ซึ่งเป็นตัวหลักของโปรแกรม [1]
    2.Folder NOD32 V.2 Offline Update คือไฟล์ Offline Update NOD32 Version 2 ครับ [2]
    3.Folder NOD32 V.3+4 Offline Update คือไฟล์ Offline Update NOD32 Version 3 และ 4 ครับ [3]
    4.Text Document รายงานการทำงานของโปรแกรม(เป็นแค่รายงานไม่มีผลกับโปรแกรมครับ) [4]
    ในตอนแรก Folder [2] และ [3] จะยังไม่มีไฟล์ Offline Update อยู่ภายในนะครับจนกว่าจะทำการปรับปรุงฐานข้อมูลก่อนครับ
    วิธีปรับปรุง/Update ฐานข้อมูลไวรัสครับ :
    ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ไฟล์ NOD32view [1]
    คลิ๊กไอคอนรูปสามเหลี่ยมสีเขียว [5] โปรแกรมจะเริ่มปรับปรุง/Update ฐานข้อมูลไวรัสทันทีครับ

ในการปรับปรุง/Updateครั้งแรกจะใช้เวลาประมาณ 10 นาที(อาจจะ +/- ขึ้นอยู่กับเครื่องและความเร็วเน็ตครับ)
    แต่ในครั้งต่อไปหากฐานข้อมูลไวรัสไม่ได้เพิ่มมากมายนักจะใช้เวลาเพียงไม่กี่วินาทีเท่านั้นเองครับ!
    พอเสร็จแล้วจะมีหน้าต่างขึ้นมาตามภาพครับ ในภาพฐานข้อมูล : 4038(20090427) แล้วคลิ๊ก OK
    คุณก็สามารถนำไฟล์ Offline Update NOD32 Version 2 [2] และ Version 3+4 [3] ไปใช้ได้ทันทีครับ

วิธีดูว่าไฟล์ Offline Update เป็น Current version ที่เท่าไหร่ Update วันไหน Version 3+4 คลิ๊กที่ไอคอน(O) [6] ครับ

Version 2 คลิ๊กที่ไอคอน(N) [7] ครับ

โปรแกรมนี้ผมใช้มานานแล้วครับรับรองผลใช้งานได้จริงครับ

เห็นไหมครับง่ายๆแค่นี้เอง อย่างนี้ต้องลองซะแล้ว ...

Nod32 Offline Update Maker 4.5.1

ข้อความถูกซ่อน คุณต้องแสดงความเห็นหรือขอบคุณก่อน

sakda

Re: สร้างไฟล์ Offline Update NOD32
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 01:54:54 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากเลยครับ

cha_1536

Re: สร้างไฟล์ Offline Update NOD32
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 01:30:18 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ :D

saimo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 12:28:52 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากๆๆเลบคับได้ความรู้อีกแล้ววว

Facebook Comments