ผู้เขียน หัวข้อ: ขออธิบาย การที่จะซื้อ กลองแฟลช ของมือ สมัครเล่น ที่น่าจะเรียนรู้ นะคับ  (อ่าน 2318 ครั้ง)

sukon1800

• บุคคลทั่วไป
ข้อนี้ อ่านดูรายละเอียด  ก่อนนะคับ  ก่อนตัดสินใจซื้อกล่อง

ใช้ดี ทุกกล่อง คับ ข้อแตกต่าง อยู่ ที่โปรแกรม ต่างๆ และหน้าโปรแกรม นั้นๆๆที่ จะรองรับไฟล์ แฟลช แต่ละรุ่น

อธิบาย แบบที่ผมใช้มาหลายี่ห้อ  แต่ละ โปรแกรม หรือ หน้า ตา โปรแกรม ความมเสถียนของหน้าโปรแกรมนั้นๆๆ  ไม่เหมือน กัน

ขึ้นอยู่กับ ไฟล์ และรุ่น และหน้าตา โปรแกรมที่รองรับในส่วน นั้นๆๆ ด้วย   

การที่จะใช้กล่อง โดยความคิดผม มีอยู่ 3 กล่อง ที่ Ok ในขณะนี้

1 VE              ความเสถียนก็คือ จะไม่ค่อยเออเร่อ ของคอมพอร์ท  และรองรับในใช้ร่วมกับ โปรแกรม นอกๆๆ หรือโปรแกรม อื่นๆๆ  ได้ดี มากๆๆคับ )   เพราะ ในส่วนของ VE มันแยกโปรแกรม เป็น ส่วนๆๆ อยู่ แล้ว
2 แมงมุม        มีส่วนดี ที่ใช้ในการ แสกนพิน ได้ดี มาก ...และเขียนอีมี่ได้ ทั้ง 2อีมี่ใน พิบตา  และ รองรับ ในส่วนของ โปรแกรม  ที่  อัพเดชใหม่ๆๆ ตลอดได้ดี   เพิ่มลูกเล่นใหม่ๆๆมาเรื่อยๆๆ   
3 ซุบเปอร์เด๊ก 3    ข้อดี คือ ถ้าเราจะใช้โปรแกรมของตัวมันเอง แค่เราเลือกติก  ในส่วนที่เราจะทำการส่วนๆๆนั้น   ( แค่เราเลือกติกให้เสร็จ ก็กดแฟชลได้เลย โปรแกรม จะทำการหาพินให้เราเอง ถ้าหาพินเจอโปรแกรมก็จะสั่งแฟลชต่อไปเลย โดยที่เอาไม่ต้องยุ่งอยาก)

( อธิบายข้อดี และข้อเสีย ของแต่ละ กล่องในการใช้งาน )

1 VE      จะมีส่วนในการ หาพิน ได้น้อยกว่า  กล่อง  แมงมมุม   ซุบเปอร์3    (  แต่ความเสถียน ที่ดี ก็  คือ  เครื่องบางรุ่น จะไม่ รองรับ  กับโปรแกรม   VE    แมงมุม   ซุบเปอร์3   หรือรองรับโปรแกรม อื่นๆๆ  ซึ่งควาเสถียนกับโปรแกรม  อื่นๆๆนี้ เจ้า VE  ทำได้ดีกว่า กล่องอื่นๆๆมากทีเดียวคับ
 2    แมงมุม   จะมีส่วนในการ หาพิน ได้ดีเยี่ยม   เขียน อีมีได้  ซ่อมไฟล์  กุ้ไฟล์ ที่ เสีย และ  มีอีกหลาย อย่าง ( แต่เฉพาะหน้าตา โปรแกรมของ แมงมุมเอง  )    ข้อ เสียก็คือ   ถ้าจะไปใช้ ร่วม โปรแกรม อื่น  บางโปรแกรม จะ มองไม่เห็น ไดรเวอร์ของกล่องแมงมุม   ที่มองเห็นก็ ไม่ ค่อย เสถียน         
3     ซุบเปอร์เด๊ก 3     จะมีส่วนในการ หาพิน ได้ดีเยี่ยม  ข้อดี ไม่ยุ่งอยาก ในการค้นหาพิน  เพียงเลือกติก คำสั่งที่ท่านจะทำให้เสร็จ  แล้วกด  โปรแกรมจะหาพินเองแล้วก็สั่งทำงานตามที่ท่านต้องการเลย  ไม่ว่าท่านจะเลือกคำสั่งไดๆๆ    เช่น  จะแฟลช  ดูด   ฟอแมรต
 แต่เลือก ได้ทีละคำสั่ง หรือทำทีละขั้นตอนนั้น เอง        ตัวอย่าง  จะดูด   เลือกติดที่คำสั่งดูด  โปรแกรมก็จะหาพินและดูดให้เลย    หรือ  จะแฟลชโปรแกรมจะหาพินและสั่งแฟลชต่อกันทันที  ถ้าหาพินเจอ
ข้อเสียก็คือ   เหมือนๆๆ  แมงมุม   คือ จะไม่คอยเสถียน กับ โปรแกรม  อื่นๆๆ       และอีกข้อดีก็คือน   เคยเจอเครื่องบ่างรุ่นที่มีปันหา  ดูดไม่ได้   แฟลชไม่ได้   เครื่องติดล๊อคมา  เจ้า  ซุบเปอร์เด๊ก 3  สามารถ เอา ระหัสล๊อคนั้นๆๆ ออกมาได้   ( โดยจะมีช่อง  รืดอิโฟ  นั้นเอง เพื่อจะมาดูระหัสที่เขาใส  และเราก็จะได้ ปลดออก)

( อธิบาย ว่าทำไมจะต้อง มี 3 กล่อง เพื่อ ที่จะ อัพเครื่อง   จีน  และ ไอโมบาย )

นคือ....  ผมเคยเจอบางเครื่อง หรือ บางรุ่นมีจริงที่ทำมา   ตัวอย่าง    เช่น  N-6300 ตัวนี้สมมุติ ให้ดู  คือเป็นเครื่องตัวเดียว นะคับ   ( ผมจะดูดไว้ ทั้ง 3 กล่องทุกครั้ง  ก่อนที่จะทำการแฟลชแต่ละเครื่อง  กับพลาดแต่ ละครั้ง ได้ดีมาก เสียเวลาหน่อย  แตไม่เสียหาย อิอิ  )     
เช่น    1   N6300   ดูดมากับ  VE  แล้วแฟลชกับไป  ไม่ติด
เช่น    2     N6300   ดูดกับ  แมงมุม   แล้วแฟลชกับไป   ไม่ติด
เช่น     3    N6300    (  ลองไปเอาไฟล์ตัวที่ ดูด กับ  VE มาลองแฟลช กับ แมงมุม ปรากด  ว่า เครื่อง ติด ใช้ได้ เลย  ตอนแรก ก็ งงเหมือนกัน )   
      (   นี้และ ที่ว่าทำมัยต้อง มีหลายกล่อง     )             ซึ่ง ท่านที่จะเล่น กล่อง อัพ เครื่องจีน+ ไอโมบาย  ผมว่า มีแค่ 3 กล่องนี้ จบ  สบายหลุยเลย

( อธิบายแบบที่ใช้ งานมากๆๆ ในขณะ นี้ นะคับ )  sukon1800@hotmail.com

แก้ไข  และ อธิบายใหม่ เพิ่มเติม  วันที่ 25/02/2552  โดย sukon1800   084-5566-747

:-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ choke

• AMT User
  • Newbie
  • คะแนนน้ำใจ: 0
ขอบคุณครับพี่สุคนธ์  :D

ออฟไลน์ lux

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ: 0
อยากได้สักกล่องก่อนครับค่อยหาเพิ่มทีหลัง ตีมือ ตีมือ

dreamdtac

8) 8) 8)

ชัดเจน แต่ถ้าให้ดีมีแมงมุม ก่อน กล่องอื่นค่อยว่ากัน(ถ้าเงินเหลือๆ) ตีมือ ตีมือ

phoneOne

ตอนนี้ท่านสุกอน1800ขายแมงมุมเท่าไหร่มีสายกี่เส้นครับ ขอราคาด่วนครับ

sukon1800

ตอนนี้ท่านสุกอน1800ขายแมงมุมเท่าไหร่มีสายกี่เส้นครับ ขอราคาด่วนครับ

สุคนธ์ คับ  และไม่ได้ ขายกล่องสักกล่องคับ  สั่งท่าน เสเลย คับ  ไม่นั้น ก็ที่ เสือป่า  ตามสบาย คับ

phoneOne

ขอโทดทีคับ ท่านสุคน ผอ่านผิดขออภัย
ท่านเสคับขิราคาแมงมุมหน่อยคับ

Facebook Comments