ผู้เขียน หัวข้อ: i 523 เปิดเครื่องไ้ด้ปกติ แต่เล่น ๆ ไปแล้วสักพักเครื่องค้างครับ  (อ่าน 1679 ครั้ง)

jamebb07

• บุคคลทั่วไป
ช่วยด้วยครับ  i 523  เปิดเครื่องไ้ด้ปกติ  แต่เล่น ๆ ไปแล้วสักพักเครื่องค้างครับ  ใช้กล่อง VE  ฟอร์แมตแล้ว  แฟลชแล้วแฟลชไม่ได้ ( ใช้ทั้งโปรแกรมของ VE และ Flashtool เลยครับ) ยก iC แฟลช วางใหม่แล้ว  แต่พอหลังจากทำ IC แฟลชและก็ทำการแฟลชโปรแกรมใหม่อีกรอบ(ใช้โปรแกรมFlashtool)  ก็แฟลชได้แฟลชจบ แต่ก็มีอาการเหมือนเดิม คือเล่นไปสักพักเครื่องค้างและเล่น ๆ  ไปสักพัก  เครื่ืองมันก็บูธเองด้วยครับ 
 ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
รุ่นนี้มักเจอที่ cpu ขาแครก ลองบอลขาวางใหม่ดูครับ

jamebb07

jamebb07

เป่าย้ำ CPU  หายเลยครับ  แหมอาจารย์ เส  เก่งจังครับ 
พักหลัง ๆ  นี้ผมไม่ค่อยได้ซ่อมเครื่องเท่าไหร่   พอดีปลายเดือนนี้ผมจะไปทำงานที่ต่างประเทศแล้วครับจารย์ครับ   

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
เป่าย้ำ CPU  หายเลยครับ  แหมอาจารย์ เส  เก่งจังครับ 
พักหลัง ๆ  นี้ผมไม่ค่อยได้ซ่อมเครื่องเท่าไหร่   พอดีปลายเดือนนี้ผมจะไปทำงานที่ต่างประเทศแล้วครับจารย์ครับ   

ว้าว ไปทำงานเมืองนอกด้วย ไม่รู้ว่าไปสวีเดนเหมือนคนแถวบ้านผมมรึปล่าว ไป3เดือนกลับมามีเป็นเป็นแสน น่าอิจฉา

Facebook Comments