ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูวีธีแฟลชเครื่อง DCT4 โดยใช้สาย easy cable กันครับ  (อ่าน 6572 ครั้ง)

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100

หลายท่านคงจะเคยเจอปัญหาที่ใช้สาย easy cable แฟลชเครื่องแล้วดับ วันนี้มาดูวิธีแฟลชที่ถูกต้องกันครับ
how to use dct4 easy cable

<a href="http://www.se-thailand.net/upload/eazy-cable.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.se-thailand.net/upload/eazy-cable.swf</a>

veerawat

• บุคคลทั่วไป
Re: มาดูวีธีแฟลชเครื่อง DCT4 โดยใช้สาย easy cable กันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 03:21:56 pm »
  • Publish
  • Publish
  •   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ AE_Mobile^

• Global Moderator
    • Sr. Member
    • คะแนนน้ำใจ: 19
    • AE Mobile^
    Re: มาดูวีธีแฟลชเครื่อง DCT4 โดยใช้สาย easy cable กันครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 12:03:51 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  8) 8) 8)

ออฟไลน์ ekasan

• AMT User
    • Jr. Member
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 03:13:40 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ball_1

• Full Member
    • คะแนนน้ำใจ: -2
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 09:53:02 am »
  • Publish
  • Publish
  •  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ฤทธิ์

• Global Moderator
    • คะแนนน้ำใจ: 2
    • อ.ภูเขียว
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 10:00:38 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ
    รีแพร์บู๊ท รีแพร์imei ปลดล็อค อัพไทย แฟลชโปรแกรม
    ฤทธิ์เทเลโฟน ต.ผักปัง อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ

ออฟไลน์ o.k.mobile

• Newbie
    • *
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 12:39:20 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ยอดเลยครับท่าน

dr yoyo

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 12:24:33 pm »
  • Publish
  • Publish
  • Thank you  ตีมือ ตีมือ ตีมือ

ออฟไลน์ esamou

• student
    • Full Member
    • *
    • คะแนนน้ำใจ: 3
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 07:24:34 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากคร้าบบบบ

taiy@1971

ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณครับ  ขอบคุณคร้าบ  ม่ายรุ อยากทราบว่าการแฟลชโดยใช้ cable กับ pin ต่างกันอย่างไรบ้างครับ อย่างไหนดีกว่ากันครับ  ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 02:23:53 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณครับ  ขอบคุณคร้าบ  ม่ายรุ อยากทราบว่าการแฟลชโดยใช้ cable กับ pin ต่างกันอย่างไรบ้างครับ อย่างไหนดีกว่ากันครับ  ขอบคุณคร้าบ
    ต่างกันที่ความสะดวกครับ สายอีซี่แบบไม่มีสายไฟบวกไปคีบขั้วแบตต้องคอยถอดและใส่แบตเอง แต่ถ้าแบบที่มีสายไฟบวกจะสะดวกกว่าแบบอื่นๆมากครับ

ออฟไลน์ danai8029

• VIP
    • คะแนนน้ำใจ: 4
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 06:38:56 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากๆ ครับ

taiy@1971

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 06:41:59 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณครับ  ขอบคุณคร้าบ  ม่ายรุ อยากทราบว่าการแฟลชโดยใช้ cable กับ pin ต่างกันอย่างไรบ้างครับ อย่างไหนดีกว่ากันครับ  ขอบคุณคร้าบ
    ต่างกันที่ความสะดวกครับ สายอีซี่แบบไม่มีสายไฟบวกไปคีบขั้วแบตต้องคอยถอดและใส่แบตเอง แต่ถ้าแบบที่มีสายไฟบวกจะสะดวกกว่าแบบอื่นๆมากครับ

ขอบคุณครับ  ขอบคุณคร้าบ

t-a-k-o-o-r

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 05:49:41 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ชมคับ

TJMaster

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 06:15:47 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  :Dขอบคุณครับ

Facebook Comments