ผู้เขียน หัวข้อ: CPF II กับ VE King ดีกว่ากันตรงไหนครับ รบกวนหน่อยครับ  (อ่าน 3272 ครั้ง)

bb11m4

• บุคคลทั่วไป
CPF II กับ VE King ดีกว่ากันตรงไหนครับ  รบกวนหน่อยครับ     :o :o :o :o >:( >:( :( :( :'(

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
Re: CPF II กับ VE King ดีกว่ากันตรงไหนครับ รบกวนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 05:51:08 pm »
  • Publish
  • Publish
  • CPF2 ผมยังไม่เคยลองนะครับ แต่ที่แน่ๆคือแพงกว่าวีอีคิง

bb11m4

Re: CPF II กับ VE King ดีกว่ากันตรงไหนครับ รบกวนหน่อยครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 11:03:23 pm »
  • Publish
  • Publish
  • CPF2 ผมยังไม่เคยลองนะครับ แต่ที่แน่ๆคือแพงกว่าวีอีคิง

ใช่ครับ แพงกว่าจริง..แต่อยากรู้ว่าความสามารถของกล่องแตกต่างกันตรงไหน....ถูกกว่าความสามารถเท่าเทียมกับกล่องแพงอย่านี้หน้าซื้อนะครับ...แต่ถ้าถูกกว่าแต่ความสามารถน้อยกว่านิดหนึ่ง
    ก็หน้าซื้อ....แต่ถ้าความสามารถน้อยกว่าหลายจุดก็ต้องตัดสินใจไปที่แพงกว่านะครับถึงมันจะแตกต่างหลายพัน.....เพราะไหนๆก็ต้องเสียเงินซื้อมาช่วยทำมาหากินแล้วครับ....เสียเงิน8พันกว่ากับ5พันกว่า..ก็ไม่แตกต่างนะครับ....สิงที่อยากรู้มากๆเลยละที่ทุกคนอยากรู้เหมือนผมก็คือ.....ความสามารถนอกเหนือที่บอกไว้...มีอะไรไกลเคลียง........หรือดีกว่ากันนะครับ.......
    เรื่อง CPU.....MTK   good ทั้งคู่
    สแกนพิน...เร็วเท่ากันหรือเร็วกว่าหรือช้ากว่าครับ
    แฟลชแล้วเห็นผลเท่ากันไหม...คืออาการนี้แฟลชจบแน่นอน......สำหรับอาการเป็นที่โปรแกรมนะครับ....กล่องแพงจบกล่องถูกก็จบเหมื่อนกัน...ใช่ไหมครับ
    และเรื่องขอ CPU Spreedtum  สำหรับเครื่องที่ดูทีวี....ความเสถียนของกล่องแพงและถูกต่างกันไหมครับ...ดีกว่าหรือด้อยกว่ากี่%.........ครับ
    เรื่องสุดท้ายที่จะถาม  พี่เสนะครับ....
    เรื่องขอ CPU  Infineon   เกี่ยวกับรุ่นที่ชอบใช้ CPU  ยี่ห้อนี้  Wellcom....ทำโปรแกรมหน้าจะเสถียนเกือนทุกรุ่นของ  Wellcom ไหมครับ......ดีกว่ากล่องแพหรือด้อยกว่ากี่%...ครับ
             รบกวนพี่เสช่วยตอบหน่อยนะครับ......เพราะตอนนี้ใจผมโอนเอนมาทาง  กล่อง  Ve King  ประมาณ70-80% แล้วที่จะซื้อยี่ห้อนี้คงเหลือแต่ข้อมูล อีก10-19.99% ที่จะพันธงครับ
                                                               ขอบคุณ  พี่เส  ไว้ร่วงหน้านะครับ...ขอคำตอบด่วนนะครับ...ผมได้คำตอบแล้ว...ก็จะไปกดเงินเลยครับ :) :) ??? ??? :D :D

bb11m4

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 12:03:49 am »
  • Publish
  • Publish
  • จะตัดสินใจซื้อกล่องแพงๆมาใช้เลย..ก็ไม่ทำให้ร้านเราเก่งขึ้นมา...หรือหาเงินได้ง่ายๆ..กับการใช้กล่องโปรแกรม...ก็มันไม่เก่งโปรแกรม..ถึงมีกล่องที่ดีและแพงก็ไม่ช่วยอะไรได้ :'(
    แต่ไอ้กล่องทีถูก..ดันทำเงินทำทองให้เห็นผล...เพราะได้คนสอนที่ดี..มีคุณธรรม..นำใจ...นันไปซะยังนั้น..... :P...ยกตัวอย่างผม..ซื้อกล่องแท้มาใช่สมัย ทอนนาโด....แท้ลดลงมาเหลือ7,900...กลับมาเปิดร้านที่ต่างจังหวัด...ได้3-4เดือนเข้าเว็บSupots...ไม่ได้ก็ไปปึกษาเพื่อน...เพื่อนก็บอกไห้เอากล่องแท้มาแลกกับกล่องเทียม+HWK...ปลอม..แล้วเราต้องบวกเงินให้อีกประมาณ1500เมื่อประมาณ2ปีทีแล้ว...ก็ไม่ดีขึ้นมาเลย....เพราะเราใช้ไม่เป็นไงครับ....ถามมาได้... ;D....ถามเขาหรือก็ถามอยู่ครับ...แต่เราเป็นคนที่ขี้เกล่งใจคนถาม2-3ครั้งก็ไม่กล้าถามแล้วครับ.....หลังจากนั้นก็ไปรู้จักกับเพื่อนรุ่นน้องอีกคนเขาขายกล่องโปรแกรมด้วย....ซ่อมด้วย...เขาแน่นำให้ใช้กล่อง MT-Box....Mtก็ Mt ...มันจะซักเท่าไหลกัน.....สุดท้ายก็ใช้ไม่เป็น....
    ก็ถามเขาแล้ว.....มันก็รับโทรบ้าง...ไม่รับบ้าง....ก็เข้าใจงานมันก็ยุ่งนะครับ.....แล้วจะให้ผมทำยังไง.....ทุกวันนี้ซื้อ MT มา1ปีกว่าแล้ว...เครดิตที่แฟลช  โซนี้..ยังเหลืออีกตังเก้าครั้งนะ....ที่ใช้ไปครั้ง...หรือก็เพื่อนมันเปิดให้ดูแล้วมันก็บอกว่า....ไปดาวร์โหลดตัวเต็มเอาเองนะ....ทุกวันนี้ก็ยังโหลดไม่เป็นเลย......เขานะนำให้ใช้ SE Tool 3 แฟลชโซนี้...ซื้อก็ซื้อ....ซื้อมา1ปีแล้วเพื่อมาทำเป็นก็เมื่อไม่กี่วันนี้เอง.....จริง...จริงๆๆ..... 8)....ตอนนี้หรือผมมีกล่องอะไรบ้างหรือครับ.......ยังมีอีกสลับกันไปมาเพื่อน2คนนี้....แนะนำให้ใช้ Super Dorter....เพื่อนมันมาติดตั้งให้ที่ร้าน....แล้วผมก็เอาเครื่อง Esio 808ให้เพื่อนมันลอง...มันก็ดูดให้ได้...แต่มันก็เขียนให้ไม่ได้....แล้วมันก็บอกว่าลองทำดูก็แล้วกัน....ผมก็ยังจ่ายเงินสดให้มันไป.....ตั้ง6,900...
    หลังจานั้นก็โทรติดต่อได้บ้างไม่ได้บ้าง.......ดู่ดู้ดู..ดูมันทำ.....ทำไม่ถึงทำกับฉันได้..... :'(.......ยังยังไม่จำยังไปซื้อ USB - Smart...ใช้...ถึงทุกวันนี้ก็1ปีกว่าแล้วครับ....แฟลชรุ่นไหนบ้างหรือ....ตอนไปเอาที่บ้านมันนะหรือเพื่อนรุ่นน้องมันลองแฟลช w550 หลังจากนั้นผมก็มาได้งานที่ร้านในรอบ1ปี...ก็โทรไปได้ซัก6-10ครับ...มีงานเข้ามือมาก็2-4ตัวครับ......ผมซื้อมาก็3500ครับ............ :-X
    1.....Tonnado+Hwk Clone
    2.....Micro +Hwk แท้
    3.....Uni-box
    4.....Jbox BB5
    5......J mobile
    6......อันติม่า...บ๊อกไล้....moto...นะครับ
    7.......super dorter
    8.......se tool 3
    9........Pkey  J.A.F
    10.......MT-Box
    11.......CPF1
    12.........กำลังหาซื้ออยู่ครับ......แนวหรือครับ....เครื่องจีน  ไอโมบาย....อะไรประมาณนี้นะครับ
    ทุกวันนี้หรือครับ......
    กล่อง...3,5,6,7,9,10,ยังใช้ไม่คอยเป็นเลยครับ......สาเหตุหรือครับ......มันขายอย่างเดวครับ
    ส่วนกล่องที่ใช้เก่งเลยนะครับ
    กล่อง..11 ครับ...แถมเขายังสอนแถมให้อีกครับ.....คือกล่อง8..ครับ

ผมเล่าสุ่กันฟังนะครับ...ไมเกี่ยวอะไรกับทางเว็บหรือพี่เส.....นะครับ....เพราะนี้คือที่มาของการถามและศึกษาว่ากล่องโปรแกรมไหนใช้ยังไงนะครับ...ต้องขอโทษทางเว็บนี้...ด้วยครับ
                   ป.ล     อย่าลืมที่ผมถามไปนะครับ.... :-[ :-[

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 01:19:44 am »
  • Publish
  • Publish
  • ผมขอตอบแบบรวมๆละกันนะครับ กล่องวีอีคิงผมมีเวลาวิจัยค่อนข้างมากส่วนกล่อง cpf2 ผมยังไม้ได้ทดสอบอย่างเป็นจริงเป็นจังก็เลยไม่กล้าเปรียบเทียบครับ
    ส่วนกล่องใหนรองรับเครื่องยี่ห้ออะไรได้กี่%อันนี้ก็ตอบยากครับ แต่อยากให้มองว่าเครื่องตัวนั้นๆใช้ CPU ที่กล่องรองรับมั้ย ถ้าได้ก็จบ

ผมถ้าท่านใดเคยโทรมาสอบถามจะทราบดีว่าผมไม่เคยพูดโน้มน้าวให้ซื้อสินค้าของผม แต่ผมจะเปรียบให้ฟังจากประสพการณ์ที่เคยเจออย่างตรงไปตรงมา ส่วนการตัดสินใจเป็นสิทธิของท่านครับ

ผมมีเรื่องอยากจะเล่าให้ฟังเรื่องนึง
    นานมาแล้วมีลูกค้าท่านนึงซื้อกล่องจากผมไปเนื่องจากเพื่อนๆแนะนำว่าโทรสอบถามได้ (ซึ่งจริงๆไม่ต้องซื้อกับผมก็ถามได้ครับ)หลังจากซื้อไปได้ไม่นานลูกค้าท่านนี้ก็โทรถามผมทุกวันๆละ3ครั้งเป็นอย่างต่ำบางทีก็ดึกๆ ซึ่งก็ไม่ใช่เรื่องแปลกแต่ที่มันแปลกคือส่วนใหญ่จะถามเรื่องอาการเสียของฮาดแวร์ซึ่งบางรุ่นผมก็ไม่ทราบจริงๆผมก็บอกว่าไม่ทราบไม่เคยเจอ หรือบางทีโทรมาตอนผมติดสายลูกค้าท่านอื่นบ้าง บ่อยๆเข้าก็เลยเอาผมไปนินทาทำนองว่าขายของแล้วหลบหน้าปัดความรับผิดชอบ

ตามจริงแล้วการตอบปัญหาของลูกค้าในส่วนของฮาดแวร์นี่ไม่ได้อยู่ในความรับผิดชอบของผู้ขายกล่องอยู่แล้ว ซึ่งถ้าลูกค้าท่านใดหวังว่าซื้อของจากผมแล้วผมต้องดูแลทุกเรื่องอันนี้ต้องขอประทานโทษจริงๆที่ผมเป็นให้ขนาดนั้นไม่ได้

ผมอยากให้การซื้อสินค้าจากผมเป็นไปด้วยความสบายใจทั้งสองฝ่ายทั้งคนซื้อและคนขาย ถ้ายังไม่มั่นใจก็ดูๆไปก่อน หาข้อมูลจากหลายๆที่นะครับ

::)

bb11m4

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 09:12:48 am »
  • Publish
  • Publish
  • ถูกๆๆๆๆๆๆๆๆต้องแล้วครับ.....ซื้อกล่องต้องถามเรื่องโปรแกรมครับ.......แต่ดันไปถามว่าซ่อมยังไง....ยังงี้ตอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...ไปเลยครับ.............ระวังดับนะ...อิอิอิ....ล้อเล่นนะครับ :)...
    ......การที่เราจะถามเรื่องนอกเหนือจากโปรแกรม......ผมว่านะจะอยู่ในดุลพินิจ...ของแต่ละลูกค้า...การที่ถามนอกเวลาสากลในเวลาทำงาน....ผมว่าไม่สมควรอย่างยิ่ง...ผมเห็นด้วย
    ส่วนการตัดสินใจ..จะตอบหรือไม่ตอบอยู่ว่าคุณผู้ขายรู้มากหรืองูๆปลาๆ......เหมือกับเพื่อนผมมันทำไว้.....นี้เลยเป็นที่มาของการถามให้ระเอียด....ขอพูดถึงเรื่อง
    ถาม.....ผมซื้อกล่องต่อจากเพื่อนผมมา.....เขาไม่รับสายผมเพราะว่าเขาตอบไม่ได้ว่าโปรแกรมนี้ใช้ยังไง......เขาถึงไม่รับสาย....ขนาดอยู่ในเวลาทำงานสากลแท้...... :-[
    พอเขารับสายครั้งสุดท้าย....ผมก็ยิงคำถามเลยว่า....เพื่อนซื้อกล่องจากที่ไหนมา....ขอเบอร์โทรหน่อย......เขาก็ไม่ตอบ.......ที่ผมถามคือ....ผมจะได้โทรไปถามแหล่งที่มาของกล่อง....เสร็จแล้วจะได้ถามวิธีใช้...ต่อ.......คำตอบไม่มี....ไม่บอก......แย่เลย......ไม่รู้จะหันนาไปพึ่งร้านไหนเลย..... :(.........แค่บอกวิธีใช้..ได้บ้างไม่ได้บ้าง...อันนี้ยังโอเค......แต่นี้เพื่อนผม....
    ไม่สามารถบอกได้เลยว่าใช้ยังไง...... ???.....ยกตัวอย่าง   ซื้อกล่อง  SE Tool 3  มาตั้งปีกว่าแล้ว..ผมกำลังใช้ป็นเมื่อ   วันที่1-3เดือน9ปี2008นี้เองเพราะมีร้านเขาบอกถึงทำเป็น :-X
    .....นะครับ  พี่เสโปรดเข้าใจผมนะ 8)........
    ...............................................ถามต่อนะครับว่า2CPUที่ผมเคยถามไปนั้น..กล่องVE KING ลองรับไหม......................................
    ................................................ถ้าลองรับแล้วทำงานได้ดีกี่%........ผมจะได้ตัดสินใจและยอมรับกล่องนั้น......ว่าเลือกมาแล้วแฟลชดีหรือไม่ดี...จะได่ไม่ต้องไปโทษใคร
    ................................................เพียงแต่ขอคำบึกษาว่า..............มันหน้าจะเป็นเพราะสาเหตุอะไรที่แฟลชไม่เข้า...แฟลชไม่จบ....แฟลชได้แต่เปิดไม่ติด................
    ก็คงจะถามได้แค่นี้จริง..........................
    ................................................สาเหตุที่เพื่อนผมมันบอกไม่ได้ว่าสั่งกล่องมาจากที่ไหน........คือ............................................................คิดได้หลายแง่หลายทางครับ........................... ;D ;)

bb11m4

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 11:27:50 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากนะครับ....สำหรับวิดีโอสอนแฟลช......ได้คำตอบที่หาแล้วครับ

http://sethailand.no-ip.info/seforum/index.php/topic,456.0.html ::) ::) ::) 8) :D :D

ton_mobile

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 01:01:51 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ผมขอตอบแบบรวมๆละกันนะครับ กล่องวีอีคิงผมมีเวลาวิจัยค่อนข้างมากส่วนกล่อง cpf2 ผมยังไม้ได้ทดสอบอย่างเป็นจริงเป็นจังก็เลยไม่กล้าเปรียบเทียบครับ
    ส่วนกล่องใหนรองรับเครื่องยี่ห้ออะไรได้กี่%อันนี้ก็ตอบยากครับ แต่อยากให้มองว่าเครื่องตัวนั้นๆใช้ CPU ที่กล่องรองรับมั้ย ถ้าได้ก็จบ

ผมถ้าท่านใดเคยโทรมาสอบถามจะทราบดีว่าผมไม่เคยพูดโน้มน้าวให้ซื้อสินค้าของผม แต่ผมจะเปรียบให้ฟังจากประสพการณ์ที่เคยเจออย่างตรงไปตรงมา ส่วนการตัดสินใจเป็นสิทธิของท่านครับ

ผมมีเรื่องอยากจะเล่าให้ฟังเรื่องนึง
    นานมาแล้วมีลูกค้าท่านนึงซื้อกล่องจากผมไปเนื่องจากเพื่อนๆแนะนำว่าโทรสอบถามได้ (ซึ่งจริงๆไม่ต้องซื้อกับผมก็ถามได้ครับ)หลังจากซื้อไปได้ไม่นานลูกค้าท่านนี้ก็โทรถามผมทุกวันๆละ3ครั้งเป็นอย่างต่ำบางทีก็ดึกๆ ซึ่งก็ไม่ใช่เรื่องแปลกแต่ที่มันแปลกคือส่วนใหญ่จะถามเรื่องอาการเสียของฮาดแวร์ซึ่งบางรุ่นผมก็ไม่ทราบจริงๆผมก็บอกว่าไม่ทราบไม่เคยเจอ หรือบางทีโทรมาตอนผมติดสายลูกค้าท่านอื่นบ้าง บ่อยๆเข้าก็เลยเอาผมไปนินทาทำนองว่าขายของแล้วหลบหน้าปัดความรับผิดชอบ

ตามจริงแล้วการตอบปัญหาของลูกค้าในส่วนของฮาดแวร์นี่ไม่ได้อยู่ในความรับผิดชอบของผู้ขายกล่องอยู่แล้ว ซึ่งถ้าลูกค้าท่านใดหวังว่าซื้อของจากผมแล้วผมต้องดูแลทุกเรื่องอันนี้ต้องขอประทานโทษจริงๆที่ผมเป็นให้ขนาดนั้นไม่ได้

ผมอยากให้การซื้อสินค้าจากผมเป็นไปด้วยความสบายใจทั้งสองฝ่ายทั้งคนซื้อและคนขาย ถ้ายังไม่มั่นใจก็ดูๆไปก่อน หาข้อมูลจากหลายๆที่นะครับ

คำพูดของอ.เสคำนี้ (ซึ่งจริงๆไม่ต้องซื้อกับผมก็ถามได้ครับ) ผมขอยืนยันว่า จริงครับ เพราะเจอมากับตัวเอง ผมไม่เคยซื้อของอ.เสมาก่อน แต่โทรมาปรึกษาซึ่งอ.เสก็ให้คำแนะนำที่ดีและช่วยเหลือมาตลอด (ไม่รู้ว่าแอบรำคาญบ้างหรือเปล่า  :)) ปัจจุบันผมก็เป็นลูกค้าอ.เสและเป็นส่วนหนึ่งของเว็บนี้ที่พร้อมจะช่วยเหลือคนอื่น ๆ เท่าที่ผมจะทำได้ครับ ในบ้างครั้งก็ต้องเห็นใจและเข้าใจอ.เสบ้างนะครับ อ.เค้างานเยอะจริง ๆ ในบางครั้งอาจจะล่าช้าไปบ้างเพราะอ.ไม่ได้ตอบปัญหาแค่คนคนเดียว ไหนจะงานส่วนตัว ไหนจะต้องศึกษาหาความรู้และข้อมูลใหม่ ๆ มาให้พวกเราอีก (ไม่รู้แกเอาเวลาที่ไหนไปทำ)  ;D  ส่วนเรื่องกล่อง VE King & CPF II คงต้องถามอ.เสครับเพราะผมยังไม่เคยเล่นเลยทั้ง 2 ตัวและอยากทราบข้อมูลเหมือนกัน ผมมีแต่ CPF & Spiderman ครับ

bb11m4

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 08:38:31 am »
  • Publish
  • Publish

คำพูดของอ.เสคำนี้ (ซึ่งจริงๆไม่ต้องซื้อกับผมก็ถามได้ครับ) ผมขอยืนยันว่า จริงครับ เพราะเจอมากับตัวเอง ผมไม่เคยซื้อของอ.เสมาก่อน แต่โทรมาปรึกษาซึ่งอ.เสก็ให้คำแนะนำที่ดีและช่วยเหลือมาตลอด (ไม่รู้ว่าแอบรำคาญบ้างหรือเปล่า  :)) ปัจจุบันผมก็เป็นลูกค้าอ.เสและเป็นส่วนหนึ่งของเว็บนี้ที่พร้อมจะช่วยเหลือคนอื่น ๆ เท่าที่ผมจะทำได้ครับ ในบ้างครั้งก็ต้องเห็นใจและเข้าใจอ.เสบ้างนะครับ อ.เค้างานเยอะจริง ๆ ในบางครั้งอาจจะล่าช้าไปบ้างเพราะอ.ไม่ได้ตอบปัญหาแค่คนคนเดียว ไหนจะงานส่วนตัว ไหนจะต้องศึกษาหาความรู้และข้อมูลใหม่ ๆ มาให้พวกเราอีก (ไม่รู้แกเอาเวลาที่ไหนไปทำ)  ;D  ส่วนเรื่องกล่อง VE King & CPF II คงต้องถามอ.เสครับเพราะผมยังไม่เคยเล่นเลยทั้ง 2 ตัวและอยากทราบข้อมูลเหมือนกัน ผมมีแต่ CPF & Spiderman ครับ

CPF-Box=1 ใช่ไหมครับ....ผมว่าก็ใช้ดีนะ....แต่บ้างทีก็ทำไม่ได้เอาดื้อๆไปเหมือนกัน...ทั้งๆที่เคยทำได้....ตรงนี้ที่เขาเรียกว่า.....เสถียนหรือไม่เสถียน...ใช้ไหมครับท่านสมาชิค..ครับ.....
    เลยคิดอยากมีไว้ช่วยอีกสักค่ายหนึ่ง......... ::) 8)

ton_mobile

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 06:30:18 pm »
  • Publish
  • Publish
  • CPF-Box=1 ใช่ไหมครับ....ผมว่าก็ใช้ดีนะ....แต่บ้างทีก็ทำไม่ได้เอาดื้อๆไปเหมือนกัน...ทั้งๆที่เคยทำได้....ตรงนี้ที่เขาเรียกว่า.....เสถียนหรือไม่เสถียน...ใช้ไหมครับท่านสมาชิค..ครับ.....
    เลยคิดอยากมีไว้ช่วยอีกสักค่ายหนึ่ง.........   

ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ ถ้าเคยแฟลชได้ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร ต้องลองดูที่ฮาร์แวร์ด้วยครับว่ามีปัญหาหรือเปล่าครับ

sakchaisuphanich

ถูกต้องนะครับ :D

jamebb07

ผมขอตอบแบบรวมๆละกันนะครับ กล่องวีอีคิงผมมีเวลาวิจัยค่อนข้างมากส่วนกล่อง cpf2 ผมยังไม้ได้ทดสอบอย่างเป็นจริงเป็นจังก็เลยไม่กล้าเปรียบเทียบครับ

ช่างมันครับ  อาจารย์  ใครไม่เข้าใจแต่ผมเข้าใจ  เพราะแต่ละคนย่อมมีเหตุผลของตัวเองอยู่แล้ว   ขนาดผมที่ซื้อกล่อง VE จากอาจารย์  SE  มาจะโทรถามอาจารย์แต่ละครั้ง   บอกตรงว่าเกรงใจมากครับ   ต้องช่วยเหลือตัวเองก่อนครับจนคิดว่ามันไม่ไ้ด้แล้วจริง  ๆ   ค่อยโทรถามครับ  เพราะเข้าใจครับว่า  ก็ขายของเหมือนกันขนาดเรายังยุ่งเลยแล้วอาจารย์เขาจะไม่ยุ่งบ้างเหรอครับ   แค่อาจารย์จำชื่อได้ก็ดีใจแล้วครับ
     :D :D :D

Pichest suppaithoon

ผมขอตอบแบบรวมๆละกันนะครับ กล่องวีอีคิงผมมีเวลาวิจัยค่อนข้างมากส่วนกล่อง cpf2 ผมยังไม้ได้ทดสอบอย่างเป็นจริงเป็นจังก็เลยไม่กล้าเปรียบเทียบครับ

ผมคนนึงละ ครับที่โทรไปรบกวนอ.เส บ่อยครั้งมาก แต่ก็ขอยืนยันนะครับว่าอ. ให้คำปรึกษาให้คำแนะนำที่ดีๆตลอด ถือโอกาสนี้ขอบคุณ อ.เส ด้วยนะครับ ผม พิเชษฐ  พิษณุโลก (วีเทรน 1)

ออฟไลน์ ขาวจังวุ้ย

• VE-King User
    • Newbie
    • คะแนนน้ำใจ: 0
     :) ผมก้อเพิ่งจะหัด ใช้ กล่อง veอะครับก้อ งง กะสายมัน อะครับ  :oแต่ก้อลอง เดาๆดู ฟุลุกได้ ก้อ มีนะครับอิอิ ::)  ???แต่อันไหนไม่ได้ก้อจาไปขอความ ช่วยเหลือจาก อาจารย์เส  :-*
    ได้รับ คำแนะนำ การใช้กล่อง เป็นอย่างดี แหล่มเลย หลังๆ ก้อฟลุกบ่อยขึ้นอิอิ  แต่อันไหนมะได้ก้อขอรบกวนอาจารย์หละครับแฮ่ๆ การซัพพอร์ท สุดยอดครับ สุโค่ย :D
    ซื้อกล่อง ได้มากกว่าแค่กล่อง กะสาย  นะคร้าบ :-X ;)

ampmobile

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 12:34:11 am »
  • Publish
  • Publish
  • ใช้  cpf  ถ้าถูกงวดนี้ละจะซื้อดะทุกกล่องเลยใช้ไม่ได้ก้จะเอามาประดับบารมีเฉยๆ

Facebook Comments