ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง แปลงไฟล์หน่อยครับ อ.เส  (อ่าน 1248 ครั้ง)

kapom

• บุคคลทั่วไป
สอบถามเรื่อง แปลงไฟล์หน่อยครับ อ.เส
« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 09:13:34 am »
  • Publish
  • Publish
  • ถ้าเราอยากเอาไฟล์ ของ spider man  มาใช้กับ VE-KING เราต้องแปลงยังไงครับ แนะนำด้วยครับ ขอบพระคุณมากๆครับ   :(

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: สอบถามเรื่อง แปลงไฟล์หน่อยครับ อ.เส
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 09:18:53 am »
  • Publish
  • Publish
  • ใช้ได้เลยครับ ไม่ต้องแปลง

kapom

Re: สอบถามเรื่อง แปลงไฟล์หน่อยครับ อ.เส
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:56:31 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ  แล้วที่ว่า อินฟีนีออน นี้ แฟลสทับไม่ได้ มานอ่านไอดี ระหว่าง เม็ดแฟลส  กับ ซีพียู  แล้วเวลา แฟลส เขาทำกันยังไงเรอครับอาจารย์ รึว่าต้องเอา ไฟล์แฟลส มาแก้เลขไอดี ให้เป็นเลขเหมือนที่ไฟล์ตัวเก่าก่อนถึงจะเเฟลสได้ (พูดเหมือนรู้ฮ่าๆๆๆ) ยากจัง งั้นเครื่อง ที่เป็น อินฟินีออน ดับมา หรือ ต้องการแฟลส นี้ก็แฟลสไม่ได้เลยใช่ไหมครับ ต้องเปลี่ยน ไอซี ยกเซ๊ต อย่างเดียว อ้ากกกกกกก   :o

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 12:38:15 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ  แล้วที่ว่า อินฟีนีออน นี้ แฟลสทับไม่ได้ มานอ่านไอดี ระหว่าง เม็ดแฟลส  กับ ซีพียู  แล้วเวลา แฟลส เขาทำกันยังไงเรอครับอาจารย์ รึว่าต้องเอา ไฟล์แฟลส มาแก้เลขไอดี ให้เป็นเลขเหมือนที่ไฟล์ตัวเก่าก่อนถึงจะเเฟลสได้ (พูดเหมือนรู้ฮ่าๆๆๆ) ยากจัง งั้นเครื่อง ที่เป็น อินฟินีออน ดับมา หรือ ต้องการแฟลส นี้ก็แฟลสไม่ได้เลยใช่ไหมครับ ต้องเปลี่ยน ไอซี ยกเซ๊ต อย่างเดียว อ้ากกกกกกก   :o
    เบื้องต้นเข้าใจถูกแล้วครับ
    ส่วนที่มันดับถ้าดับจากโซนที่เก็บเมนูเสียหาย(ถ้าเป็นโนเกียก็เป็น MCU)ก็แฟลชใหม่ได้ครับแต่อย่าแฟลชทับโซน EPROM สังเกตุเวลาเราใช้ VE-INF แฟลชช่วงท้ายๆมันจะโดดข้ามตำแหน่งนี้ไปดังนั้นจึงไม่มีผลเสียครับ แต่ถ้าโซน EPROM เสียหายแฟลชไปก็อาการเดิมครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2008, 06:55:47 pm โดย SE »

kapom

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 05:29:40 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบพระคุณมากๆครับได้ความรู้อีกแล้วครับท่านอาจารย์  แล้ว สไปเดอร์แมน มันจะชักใยข้าม ส่วน อีพร้อม เหมือนกันใช่ไหมครับ  :-[

Facebook Comments