ผู้เขียน หัวข้อ: แครก JAF ไม่ต้องใช้พีคีแบบใช้ได้จริงๆ  (อ่าน 11524 ครั้ง)

tonblueman

• บุคคลทั่วไป
Re: แครก JAF ไม่ต้องใช้พีคีแบบใช้ได้จริงๆ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 01:47:27 pm »
  • Publish
  • Publish
  • จุดประกายให้ผมใช้ JAF ซะแล้ว อ.เส  :'(

p_mobile

Re: แครก JAF ไม่ต้องใช้พีคีแบบใช้ได้จริงๆ
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 11:28:29 am »
  • Publish
  • Publish
  • ของผมมันขึ้นอย่างนี้คับ  Error DRIVER NOT INSTALLE
    รบกวนชี้แนะหน่อยคับ ผมอยากใช้

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    « ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 12:42:00 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ของผมมันขึ้นอย่างนี้คับ  Error DRIVER NOT INSTALLE
    รบกวนชี้แนะหน่อยคับ ผมอยากใช้
    http://sethailand.no-ip.info/pkey/jaf+ufs_solution_by_SE.exe

p_mobile

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 12:14:47 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ตอนนี้เข้าได้แล้วคับแต่ยังไม่รู้วิธีการใช้งาน
     อยากรู้ขั้นตอนการใช้งานคับ

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 04:01:02 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ตอนนี้เข้าได้แล้วคับแต่ยังไม่รู้วิธีการใช้งาน
     อยากรู้ขั้นตอนการใช้งานคับ
    หาดูดีๆนะครับ ผมเคยแจกวีดีโอใว้แล้ว

เจคิงส์ โฟนชอร์ป

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 01:28:19 am »
  • Publish
  • Publish
  • สวัสดีครับทุกๆท่าน สวัสดีน้าเสด้วยนะครับ มีงบน้อยอยากได้กล่องแฟรชโนเกียกะไอโมบาย+จีนครับ แนะนำหน่อยว่าควรจะใช้กล่องใหนดีครับ คือ เน้นโนเกียครับ ส่วนกล่องไอโมบาย ขอเอากล่องที่แฟรชซีพียูอินฟานิคอนกับเอ็มทีเคได้ครับ แบบว่ามีงบอยู่ 8000 ครับ อยากได้ทั้ง 2กล่องเลย แนะนำหน่อยนะครับ คือตอนนี้มีกล่องยูนิเคเบิ้ลของไอโมบายครับ มันไม่ซัพพ๊อตไอโมบายหลายตัว เพราะราคามันถูก บางตัวแฟรชได้ บางตัว แฟรชไม่ได้ กะว่าจะเปลี่ยนครับ ตอนนี้สนใจกล่องเสแบล็คบ๊อคครับ ราคามันถูกดี แฟรช ไอโมบาย 100 200 315 ได้ ส่วนซีพียูตระกูลเอ็มทีเคเดี๋ยวค่อยเอากล่องเก่าแฟรชเอา หรือน้าเสกับสมาชิกท่านอื่นๆเห็นยังงัยบอกด้วยนะครับ โดยอยากมี
    1.กล่องแฟรช โนเกียที่มี HwK แท้ และแก้เอ็มบัค เวลาแฟรต 3310 ได้ครับ (รีบิวอีมี่)
    2.กล่องแฟรตไอโมบายซีพียูทั้งตระกูลเอ็มทีเค และ อินฟินิคอน +แฟรตเครื่องจีนรุ่นต่างๆที่ระบาดแถวอุดร-หนองคาย

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2008, 12:05:12 am »
  • Publish
  • Publish
  • สวัสดีครับทุกๆท่าน สวัสดีน้าเสด้วยนะครับ มีงบน้อยอยากได้กล่องแฟรชโนเกียกะไอโมบาย+จีนครับ แนะนำหน่อยว่าควรจะใช้กล่องใหนดีครับ คือ เน้นโนเกียครับ ส่วนกล่องไอโมบาย ขอเอากล่องที่แฟรชซีพียูอินฟานิคอนกับเอ็มทีเคได้ครับ แบบว่ามีงบอยู่ 8000 ครับ อยากได้ทั้ง 2กล่องเลย แนะนำหน่อยนะครับ คือตอนนี้มีกล่องยูนิเคเบิ้ลของไอโมบายครับ มันไม่ซัพพ๊อตไอโมบายหลายตัว เพราะราคามันถูก บางตัวแฟรชได้ บางตัว แฟรชไม่ได้ กะว่าจะเปลี่ยนครับ ตอนนี้สนใจกล่องเสแบล็คบ๊อคครับ ราคามันถูกดี แฟรช ไอโมบาย 100 200 315 ได้ ส่วนซีพียูตระกูลเอ็มทีเคเดี๋ยวค่อยเอากล่องเก่าแฟรชเอา หรือน้าเสกับสมาชิกท่านอื่นๆเห็นยังงัยบอกด้วยนะครับ โดยอยากมี
    1.กล่องแฟรช โนเกียที่มี HwK แท้ และแก้เอ็มบัค เวลาแฟรต 3310 ได้ครับ (รีบิวอีมี่)
    2.กล่องแฟรตไอโมบายซีพียูทั้งตระกูลเอ็มทีเค และ อินฟินิคอน +แฟรตเครื่องจีนรุ่นต่างๆที่ระบาดแถวอุดร-หนองคาย
    ตอบให้ที่กระทู้โน้นแล้วครับ

ออฟไลน์ ฤทธิ์

• Global Moderator
    • คะแนนน้ำใจ: 2
    • อ.ภูเขียว
    « ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2008, 09:06:15 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับอาจารย์ผมไปให้ทำถึงร้านเลย  ใครไม่เคยไปลองดิ..บริการดีสุดๆๆได้ความรู้มากครับ  :D
    รีแพร์บู๊ท รีแพร์imei ปลดล็อค อัพไทย แฟลชโปรแกรม
    ฤทธิ์เทเลโฟน ต.ผักปัง อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ

ออฟไลน์ gongtupp

• se blackbox & unicable user
    • Newbie
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    « ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 02:13:33 pm »
  • Publish
  • Publish
  • หลังจาก ที่ผม นั่ง แก้ ไข มัน มานาน ครับ มีวิธี ง่าย ๆ ไม่ เออ เร่อ นู่นนี่ บ่อยๆ ครับ

คือให้เรา ลง ได เวอร์ ต่างๆ ที่ โปรแกรม ติดตั้งไว้ ใน C/ progamfile/odeon/jaf

ในโฟลเดอร์ jaf จะมีโฟล์เดอร์ ที่มี ชือ ที่ลงท้าย ว่า  Driver เช่น JAF COM Driver ยกเว้น pkey driver

ให้เราเปิดโฟล์ เดอร์ เข้าไปติดตั้งให้ หมด อันไหน ลงได้ ก็ลง ลงไม่ได้ ก็ข้ามไป เวลา ติดตั้ง ก็ เปิด ที่เป็น นามสกุล exe น่ะ ครับ

แต่ยกเว้น ตัว ที่เป็น โฟลเดอร์ JAF COM Driver  ให้ ก็อปปี้ เก็บไว้ ก่อน ติด ตั้ง เพราะ หากติดตั้ง แล้วเออเร่อ ให้ลบ โฟล์เดอร์ JAF COM Driver ทิ้งไป

แล้วเอาตัวที่ก็อปปี้ ไว้ มาวาง แทน แล้ว ลอง ติดตั้ง อีก ที

ลองเปิด โปรแกรม ที่เป็น รูป ตา รันดู ถ้าใช้ไม่ได้  ถอน การติดตั้ง ที่ pkey driver ออก แล้ว จะใช้ได้ แน่นอน ครับ

ขอให้ สนุก ครับ

• อ.ภูเขียว
    « ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 11:18:48 am »
  • Publish
  • Publish
  • ของผมแฟลชผ่านusbไม่ได้ครับ แต่แฟลชผ่านสายfbus(bb5)ได้ครับ ทำตามทุกขั้นตอนก็แฟลชไม่ได้  ผมจะลองแฟลช3110c,n72, n73,6233 USBไม่ผ่าน    แต่แฟลชกับสายfbusได้ทุกตัวครับ
    รีแพร์บู๊ท รีแพร์imei ปลดล็อค อัพไทย แฟลชโปรแกรม
    ฤทธิ์เทเลโฟน ต.ผักปัง อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 03:40:26 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ลองเอาตัวนี้ไปติดตั้งดูนะครับ
    http://support.phone-tools.cn/files/BB5%20cable%20driver/Nokia_Connectivity_Cable_Driver_rel_6_85_10_0_eng.rar

• อ.ภูเขียว
    « ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 08:15:05 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับกะคือเก่าครับผม :-[ :-[ :-[  มือนี้ว่าจะเปลี่ยนภาษา n6120c  หมดเลย  สายfbusกะบ่มี :'(

toratora

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 02:14:27 pm »
  • Publish
  • Publish
  • อยากได้ pkey แต่ไม่รู้ราคาครับอาจารย์ :)
    ลองแล้ว แต่อาจจะเปิดช้านิดนึงครับ ผมเร่งมันด้วยการเปิด มัน ซ้อน2-3 ที่ แล้วไล่ปิดตัวที่2 และ3 ไม่งั้นบางทีมันจะถามหาแต่ pkey ผิดถุกยังไงม่รู้ แต่ทำแบบนี้แล้วผมใช้ได้ ขอบคุณตรับ อ้อ ผมใช้กับ nbox ครับ :)
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2008, 04:41:20 pm โดย toratora »

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 02:17:12 pm »
  • Publish
  • Publish
  • อยากได้ pkey แต่ไม่รู้ราคาครับอาจารย์ :)
    เช็กราคาที่หน้าสินค้าได้เลยครับ เพราะมันจะขึ้นๆลงๆตามระดับน้ำ ม่ายช่าย..........ตามอัตตราแลกเปลี่ยนครับ  ;D

lek481

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 06:01:58 pm »
  • Publish
  • Publish
  • แฟรชผ่าน USB ได้ป่าวครับ น้า

ถ้าได้ ว่างๆจัดไห้ข้อยแน่ :P ::)

Facebook Comments