ผู้เขียน หัวข้อ: iPhone OS 4.0 โดนพี่นักกล้าม Jailbreak เรียบร้อยแล้ว  (อ่าน 1468 ครั้ง)

ออฟไลน์ dome

• AMT User
  • Newbie
  • คะแนนน้ำใจ: 1

พิ่งเปิดตัวได้ไม่นานสำหรับ iPhone OS 4.0 ซึ่งตอนนี้ยังเป็นเวอร์ชันทดลองใช้งานอยู่ หลังจากที่ศาสดาของเราได้เปิดตัวว่ามีลูกเล่นใหม่เพิ่มขึ้นกว่า 100 อย่างเลยทีเดียว หลังจากนั้นไม่นานก็มีคลิปว่อนทั่วเน็ตซึ่งทราบมาว่าท่านพี่นักกล้าม (MuscleNerd) หนึ่งใน iPhone Dev Team ได้โพสเอาไว้ เพื่อให้เป็นที่ประจักษ์แก่สายตาประชาชีว่า “iPhone OS 4.0 ตอนนี้โดนสอยไปเรียบร้อยแล้ว” และพี่เขายังเตือนมาอีกว่า “อย่างเพิ่งไปอัปเดทเลยนะ iPhone OS 4.0 beta บัคมันเยอะ” งั้นเราก็รอตัวเต็มดีกว่าครับ เชื่อมือโปรดีกว่าเนอะ

หลายคนก็ฮือฮาบวกกับอาการประหลาดใจ(ผมก็คนนึง) ว่าทำไมมันเร็วจัง อยู่ๆพี่ MuscleNerd ก็ส่งทวีตออกมาให้เราๆได้รู้เรื่องที่หลายๆคนอยากจะรู้ นั่นก็คือข่าวเกี่ยวกับการเจลเบรค iPhone OS 4.0 นั่นเอง

มาดูกันว่าวีดีโอชิ้นนี้จะบอกอะไรเราได้บ้าง

อย่างนี้สิ่งนี้ก็เป็นกำลังใจสำหรับ iPhone User หลายๆคนที่ชอบการแหกคุก ทำให้สบายใจว่า “เย้ อย่างน้อย iPhone 4.0 ก็เจลได้แหละว้า ยังสนุกได้ต่อ” แต่อย่าลืมว่านี่เป็นเพียงเวอร์ชันทดลอง ถ้าตัวจริงออกมาอาจจะยากมากกว่านี้ก็ได้นะครับ

ยังไงเราก็เป็นกำลังใจให้ iPhone Dev Team และเหล่าแฮ็คเกอร์หลายๆท่านที่ทำผลงานออกมาให้เราๆได้ใช้กันนะครับ
เรียบเรียงจาก modmyi

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
Re: iPhone OS 4.0 โดนพี่นักกล้าม Jailbreak เรียบร้อยแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 10:35:59 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากครับ สำหรับข่าวอัพเดทเรื่องไอโฟน

Facebook Comments