ผู้เขียน หัวข้อ: แครก JAF เพื่อแฟลช nokia สำหรับมือใหม่  (อ่าน 20808 ครั้ง)

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
โปรแกรม JAF ถือว่าเป็นโปรแกรมที่ใช้งานได้ดีทั้งกับกล่องของมันเองและสามารถใช้ร่วมกับกล่องทอนาโด เอ็นบ็อก เจบ็อก และกล่องอื่นๆที่ใช้โปรแกรมของทอนาโดได้
ด้วยคุณสมบัติของโปรแกรมที่สามารถแฟลชเครื่องรุ่นใหม่ๆได้ดีและยังสามารถแฟลชผ่านสาย USB(เฉพาะ BB5)และยังสามารถแบคอัพ PM และ RPL ได้อีกด้วย
แต่การใช้งานต้องมี PKEY ด้วย ดังนั้นวันนี้เราจะมาแครกโปรแกรมโดยไม่ต้องใช้ PKEY กัน  

เกริ่นมาพอแล้วมาเริ่มลงมือกันเลยดีกว่า

ดาวน์โหลดโปแกรมจากด้านล่างแล้วติดตั้งตามลำดับดังนี้(ต้องสมัครสมาชิกก่อนจึงจะโหลดไฟล์ได้)
ติดตั้ง JAFSetup_1.98.62.exe
ติดตั้ง jaf+ufs_solution_by_SE.exe
เปิด OGM_JAF_PKEY_Emulator_v5
      คลิกที่ step 2 (select EXE and GO)
      ติ๊กที่ JAF(main)
      คลิกที่ GO (launch selected EXE)

ทีนี้โปรแกรม JAF จะถูกเปิดขึ้นมาพร้อมให้เราใช้งานได้แล้ว อ้อ...อย่าปิดโปรแกรม OGM_JAF_PKEY_Emulator_v5 นะครับไม่งั้นโปรแกรม JAF จะถูกปิดไปด้วย
สำหรับคู่มือการใช้งานเบื้องต้นไปดูที่นี่ครับ http://www.se-thailand.net/smf/index.php/topic,869.0.html

ส่วนท่านที่ใช้ NOD32 แล้วไม่สามารถเปิด OGM_JAF_PKEY_Emulator_v5 ได้ ให้ปิดNOD32ก่อนจากนั้นไป Edit Exclusions แล้วเพิ่มโฟลเดอร์ที่เก็บ OGM_JAF_PKEY_Emulator_v5 ใว้ ดูแนวทางตามนี้ครับ http://www.se-thailand.net/smf/index.php/topic,250.0.html

ส่วนท่านที่ไม่สามารถแฟลชเครื่องในโหมด USB ได้ก็โหลดตัวนี้ไปลงเพิ่มนะครับ Nokia_Connectivity_Cable_Driver_rel_7_1_8_0_eng.msi

Download JAFSetup_1.98.62.exe
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2009, 10:47:51 am โดย SE »

ออฟไลน์ the_eye

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ: 0
Re: แครก JAF เพื่อแฟลช nokia สำหรับมือใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 09:31:57 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ

kapom

• บุคคลทั่วไป
    Re: แครก JAF เพื่อแฟลช nokia สำหรับมือใหม่
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 12:57:44 am »
  • Publish
  • Publish
  •  bravo! ขอบคุณครับอ.เส  แล้วที่ว่า jaf  เลิกพัฒนาแล้ว จริงไหมครับ  อุ๊ยโทด

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 10:51:34 am »
  • Publish
  • Publish
  • bravo! ขอบคุณครับอ.เส  แล้วที่ว่า jaf  เลิกพัฒนาแล้ว จริงไหมครับ  อุ๊ยโทด
    ส่วนตัวผมว่าเขาพัฒนามากกว่าเดิมนะครับแต่อาจจะเปลี่ยนรูปแบบไป เช่นตอนนี้กำลังพัฒนา JAF Customer care ให้สามารถใช้คำสั่ง SX4 ได้เป็นต้นครับ
    ตามลิ้งที่ป๋าต้นเอามาให้ดูครับ http://www.se-thailand.net/smf/index.php?topic=2179.0;topicseen

eakauto55

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 04:12:40 pm »
  • Publish
  • Publish
  • THANK

accord

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 07:10:36 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  :D :D :D

sanchem

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 12:19:22 am »
  • Publish
  • Publish
  • thk mak mak mak ม่ายรุ

ออฟไลน์ yoddoi

• Newbie
    • *
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 11:15:13 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากครับ

teng

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 10:45:01 am »
  • Publish
  • Publish
  • อาจารย์ผมติดตั้งแล้วตามขั้นตอน แต่ติดปัญหานี้ครับ

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 11:17:50 am »
  • Publish
  • Publish
  • อาจารย์ผมติดตั้งแล้วตามขั้นตอน แต่ติดปัญหานี้ครับ

ขาดไฟล์ jaf+ufs_solution_by_SE.exe ครับ โหลดมาลงแล้วลองใหม่นะครับ

teng

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 11:21:41 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขาดไฟล์ jaf+ufs_solution_by_SE.exe ครับ โหลดมาลงแล้วลองใหม่นะครับ

ครับอาจารย์ ผมลงหลายครั้งแล้ว มันก็ยังฟ้องแบบนี้เหมือนเดิม

teng

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 12:05:10 pm »
  • Publish
  • Publish
  • โอเค สำมะเร็จแล้วครับขอบคุณอาจารย์เสครับ  ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ 8)

wasin123

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 11:54:03 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากครับ

m1999

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 01:54:13 am »
  • Publish
  • Publish
  •  bravo!

sonicc

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 03:55:32 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณคับ

Facebook Comments