ผู้เขียน หัวข้อ: อ.เส ครับ N72 ทำติดแล้ว ขึ้น sim card not valid  (อ่าน 4552 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kanokphon

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ: 0
อ.เส ครับ N72 ทำติดแล้ว ขึ้น sim card not valid
« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 04:56:27 am »
  • Publish
  • Publish
  • อ.เส ครับ N72 ทำติดแล้ว ขึ้น sim card not valid
    tornado info ดูขึ้นแบบนี้ครับ มันเป็นอะไรกันครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: อ.เส ครับ N72 ทำติดแล้ว ขึ้น sim card not valid
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 05:05:45 am »
  • Publish
  • Publish
  • PM มีปัญหาครับ ลองหาไฟล์เดิมที่แบคอัพใว้มาเขียนดูครับ ถ้าไม่มีก็งานเข้าแล้ววววววววววววววววววววววว

• **
    Re: อ.เส ครับ N72 ทำติดแล้ว ขึ้น sim card not valid
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 05:29:30 am »
  • Publish
  • Publish
  • PM มีปัญหาครับ ลองหาไฟล์เดิมที่แบคอัพใว้มาเขียนดูครับ ถ้าไม่มีก็งานเข้าแล้ววววววววววววววววววววววว

ไม่มีครับ ไม่ได้ backup ไว้เลยครับ ทำไงดี  :'( :'(

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 07:48:00 am »
  • Publish
  • Publish

ไม่มีครับ ไม่ได้ backup ไว้เลยครับ ทำไงดี  :'( :'(
    ซวยไป อาการนี้ต้องทำ RPL ใหม่ซึ่งตอนนี้เซิฟเวอร์โนเกียปิดอยู่ครับ ยังไม่มีกำหนดจะเปิดเมื่อใหร่ด้วย

tonmobile

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 08:50:38 am »
  • Publish
  • Publish
  • sim card not valid ........Advance Sim ช่วยท่านได้  :)

ผมก็เก็บไว้ 1 เครื่องนะ ถ้าจะใช้ก็ใช้ได้ แต่ต้องมีแอดวานซ์ซิมที่ว่านั่นล่ะครับ

• **
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 12:13:30 pm »
  • Publish
  • Publish
  • sim card not valid ........Advance Sim ช่วยท่านได้  :)

ผมก็เก็บไว้ 1 เครื่องนะ ถ้าจะใช้ก็ใช้ได้ แต่ต้องมีแอดวานซ์ซิมที่ว่านั่นล่ะครับ

Advance sim อย่างเดียวเลยเหรอครับ อย่างอื่นได้ไหม อย่าง X sim , universal sim ประมาณนี้ สามารถใช้ได้ไหม ครับ

tonmobile

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 01:31:07 pm »
  • Publish
  • Publish

Advance sim อย่างเดียวเลยเหรอครับ อย่างอื่นได้ไหม อย่าง X sim , universal sim ประมาณนี้ สามารถใช้ได้ไหม ครับ

ผมหมายถึงอย่างนั้นล่ะครับ ไม่ได้ระบุว่าจะ Ad หรือจะ X อิอิ...เอาที่เราหาได้ง่ายๆเข้าไว้ครับ

Audsky

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 11:53:45 am »
  • Publish
  • Publish
  • ตอนนี้ BB5 King 1.06 แก้ได้โดยที่ไม่ต้องทำ RPL ใหม่ แต่ที่สำคัญเครื่องจะต้องไม่ถูกทำการอีราสมา และอีมี่ต้องไม่เป็น 12345

• **
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 01:06:36 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ตอนนี้ BB5 King 1.06 แก้ได้โดยที่ไม่ต้องทำ RPL ใหม่ แต่ที่สำคัญเครื่องจะต้องไม่ถูกทำการอีราสมา และอีมี่ต้องไม่เป็น 12345

แล้วท่านที่มี BB5 King   รับทำราคาเท่าไหร่ครับ สำหรับอาการนี้ อี่มี่ ยังคงอยู่ครับ ตามรูปครับ

ปล. ขอบคุณ อ.ต้น ที่ชี้แจง XX sim

Facebook Comments