ผู้เขียน หัวข้อ: มาดู จุดบอดของแต่ละกล่อง จะได้แก้ไขให้ถูกต้อง  (อ่าน 2031 ครั้ง)

sukon1800

• บุคคลทั่วไป
1 ให้ดูที่ ขั้ว+  และขั้ว-  ว่าเอามาชนกันแล้ว กล่องมันเตือน หรือมีเสียงร้องหรือเปล่า

2 อาการสแกน ขา ไม่เจอ  หรือ เจอ แต่ไม่ตรง  ส่วนมากสายจะขาดใน( แม้นแต่เส้นเดียว เครื่องบางรุ่น มันก็หาขาไม่เจอแล้ว คับ ) 
     เนื้องจากเราใช้สายที่ติดกับกล่อง ตอนใช้ เราอาดจะโยกไปโยกมา ทำให้สายขาดในได้โดยที่เราไม่รู้ตัว คับ

3 และส่วนที่จะขาดได้อีก ก็คือ สายที่ต่อมาอีกที่เข้ากับ โทรศัพท์

4 และอีกกรณี  ก็คืน ช่องเสียบที่ตัวเจ้า โทรศัพท์ นั้นและคับ  ขาอาดจะหลุด  หรือ ขาด คับ

ยกให้เป็นแนวทางกันนะ คับ

messi

Re: มาดู จุดบอดของแต่ละกล่อง จะได้แก้ไขให้ถูกต้อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 07:45:02 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ พี่สุคน

ออฟไลน์ choke

• AMT User
    • Newbie
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    Re: มาดู จุดบอดของแต่ละกล่อง จะได้แก้ไขให้ถูกต้อง
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 03:59:39 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  ;)ขอบคุณครับพี่ ตีมือ

anucha

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 01:04:16 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับผม

TEAM DRAGON

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 05:35:26 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ

toratora

ขอบคุณคร้าบ สุดยอดเลย

Facebook Comments