ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ แฟลช7310c ไม่ได้  (อ่าน 1630 ครั้ง)

clate

• บุคคลทั่วไป
ช่วยหน่อยครับ แฟลช7310c ไม่ได้
« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2009, 11:29:17 am »
  • Publish
  • Publish
  • nokia7310c(เครื่องใช้งานปกติ)ใช้สายแฟลชเอนกประสงค์ UFC นะครับ ใช้สายที่3 ปรับ10K  แฟลชแล้วขึ้นแบบนี้ (ว่าจะลองแกะหัวต่อตรงที่ปรับค่าเป็น10K จะได้ป่าวครับ เห็นมีวอยแปะอยู่  ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: ช่วยหน่อยครับ แฟลช7310c ไม่ได้
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2009, 11:44:17 am »
  • Publish
  • Publish
  • ถ้าเครื่องเปิดติดให้คีบสาย + - BSI แล้วเปิดเครื่องดูก่อนครับ ปกติแล้วมันจะต้องเข้าสู่ Test Mode ถ้าไม่ขึ้นก็ปรับค่า BSI แล้วเปิดเครื่องอีกครั้งนึงครับ
    เมื่อเครื่องเข้าสู่ Test Mode ได้แล้วค่อยทำการแฟลช แต่ถ้าไม่ขึ้นTest Mode เมื่อแฟลชจบจะไม่สามารถทำการตั้งค่าในส่วนของ Factory Default ได้ ผลที่ตามมาคือเครื่องจะเกิดอาการติดดับครับ
    ในส่วนของทอนาโดได้ลองติ๊กที่ Dual Line รึยังครับ เพราะที่ดูจากรูปยังไม่ได้ติ๊ก ลองดูนะครับ

clate

• บุคคลทั่วไป
    Re: ช่วยหน่อยครับ แฟลช7310c ไม่ได้
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2009, 03:03:24 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ได้แล้วครับติ๊กตรงdual line ผ่านเลยครับ แฮ่ๆ  ตาไวจริงๆน้าเสเนี่ย แบร่ ขอบคุณครับ 8)

Facebook Comments