ผู้เขียน หัวข้อ: wellcome w803 ขึ้นหูฟังค้างครับ  (อ่าน 1859 ครั้ง)

tram

• บุคคลทั่วไป
wellcome w803 ขึ้นหูฟังค้างครับ
« เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 12:21:01 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  แง๊ลองย้ำขยับซีพียูแล้วยังไม่ได้ครับ แง๊

อาการก่อนหน้านี้คือลูกค้าว่าเสียบสายชาร์จแล้วมันก็เป็นครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: wellcome w803 ขึ้นหูฟังค้างครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 02:16:20 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอเดาตามหลักการแล้วกันนะ
    อาการนี้อาจเกิดจากลูกค้าเสียบสายชาร์จกลับด้านแล้วขาบวกก็ไปเข้าที่ขาดีเทคหูฟังซึ่งอาจจะมี C กันอยู่ เมื่อ C ตัวนี้ได้รับไฟ DC นานๆอาจจะรั่วหรือช็อตเมื่อถอดสายออกแล้ววงจรหูฟังจึงยังค้างอยู่
    เบื้องต้นก็ลองหาดูว่ามันเข้าขาใหนแล้วก็วัด C ในวงจรหรือยกออกดูครับ ลองดูก่อนครับ ถ้าไม่หายเดี๋ยวมาว่ากันต่อ

tram

Re: wellcome w803 ขึ้นหูฟังค้างครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 02:28:58 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับอาจารณ์เดียวลองยกออกทีละตัวดูก่อนครับ ขอบคุณคร้าบ

tram

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 02:47:35 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ผมยก ซีกับอาร์ แถวตูดชาร์จ ออกหมดแล้วก็ยังขึ้นรูปหูฟังเหมือนเดิมครับ กำ. กำ. กำ.

Facebook Comments