ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ n97-1 ชาร์จเข้าแต่แบตไม่เต็มซักที  (อ่าน 3421 ครั้ง)

sunio

• บุคคลทั่วไป
n97-1 เวลาชาร์จไฟวิ่งครับแต่แบตไม่ยอมเต็มลองเปลี่ยน betty แล้วไม่หาย ลองเสียบชาร์โดยไม่ใส่แบตแล้วลองวัดแร็งดันที่ขั้วแบตดูแล้ว
ไม่มีค่าแร็งดันออกมาเลยควรเริ่มตรงใหนดีครับ รบกวนอาจารย์ชี้แนะครับ ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
Re: ขอความช่วยเหลือ n97-1 ชาร์จเข้าแต่แบตไม่เต็มซักที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 03:09:54 pm »
  • Publish
  • Publish
  • เปลี่ยนเบตตี้แล้วไม่หายก็ยาวหน่อยครับ เบื้องต้นก็เช็ก N2300 N3301 ดูครับ แต่เอาละเอียดก็โหลดคู่มือไปอ่าน ดูที่หน้า 66 นะครับ ลองวัดไฟตามจุดที่เขาบอกดู

www.mediafire.com/?dyz3hwnizmx

sunio

• บุคคลทั่วไป
    Re: ขอความช่วยเหลือ n97-1 ชาร์จเข้าแต่แบตไม่เต็มซักที
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 03:30:56 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ตีมือ ชนแก้ว.

Facebook Comments