ผู้เขียน หัวข้อ: อ.เสคับn73 ไฟหน้าจอและปุ่มล่างไม่ติด  (อ่าน 3079 ครั้ง)

ออฟไลน์ M.MOBILE

• SETOOL user
  • Full Member
  • คะแนนน้ำใจ: -1
แปลี่ยนไอซีไฟ แล้วไม่ไม่ขึ้นคับ จอและปุ่มกด เช็ครอบๆแล้วปกติแต่เครื่องตกน้ำมาคับ มีตัวไหนอีกคับพอดีไม่มีวงจรคับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
Re: อ.เสคับn73 ไฟหน้าจอและปุ่มล่างไม่ติด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 07:16:32 pm »
  • Publish
  • Publish
  • วงจรมีห้โหลดที่นี่ครับ

http://www.se-thailand.net/smf/index.php/topic,327.0.html

เื้บื้องต้นวัดไฟ VBAT ที่ L2309 ก่อนครับ ถ้าไฟมาทั้งสองข้างแสดงว่า L ไม่ขาด
    จากนั้นวัดไฟ enable ที่ J7595 ถ้าไม่มีสัญญาณจาก BETTY ขาแครกหรือตัว BETTY เสีย
    ถ้าทั้งหมดปกติวัดไฟที่ C2314 ต้องมีไฟประมาณ 15โวล ถ้าไม่มีไอซีเสีย แต่ถ้ามีไฟให้เช็คจอและลายไฟที่เข้าไปเลี้ยงจออาจจะขาดครับ

ออฟไลน์ M.MOBILE

• SETOOL user
    • Full Member
    • คะแนนน้ำใจ: -1
    Re: อ.เสคับn73 ไฟหน้าจอและปุ่มล่างไม่ติด
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 02:10:45 am »
  • Publish
  • Publish
  •  จับมือ ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ

Facebook Comments