ผู้เขียน หัวข้อ: ตรวจเช็คอาการฮาร์ดแวร์ iPhone ด้วยซอร์ฟแวร์  (อ่าน 1733 ครั้ง)

ออฟไลน์ jd

• Global Moderator
  • Jr. Member
  • คะแนนน้ำใจ: 16

อาการที่เห็นทางรูปซ้ายมือ จะเห็นว่าสัญญาณกำลังทำการค้นหาเครือข่าย แต่ไม่เจอ แม้ไม่ใส่ซิมก็จะค้นหาอยู่ตลอด

ส่วนรูปซ้ายมือ จะเห็นได้ว่า ชุดที่ผมวงไว้ หายไปหมดเลยทั้ง 4 ช่อง อาการนี้หากอัพด้วยเฟิร์มแวร์ Original 4.2.1

สิ่งที่ได้หลังอัพจบคือ error 1002 หากทำตามขั้นตอนที่ผมทำไว้สำหรับ 4.2.1 โดยใช้ไฟล์ Custom เข้าไป

เครื่องจะเปิดติด แต่สิ่งที่ตามมาคือ อาการติด - ดับ เนื่องจากค่าของ Baseband หายไปทั้งชุด

จำเป็นต้องเปลี่ยนเม็ดของ Baseband ส่วนเม็ดใหม่ก็จำเป็นต้องเขียนค่า ฺBaseBand กลับไปด้วย จึงจะได้

ปล. เตือนนิดนึงนะครับ จะยก IC ตัวไหนขึ้นมา ตรวจเช็คก่อนนะครับ ว่ามีอะไหล่ขายหรือไม่
     เพราะหลาย ๆตัวหาไม่ได้จริง ๆครับ เพราะยังไม่มีผลิตออกมาเยอะมากนั่นเอง

คลิ๊กเลย [/size] http://www.rap3g.com/forum/index.php?topic=4182.0

ที่เดียวที่คุณจะทำโปรแกรมได้อย่างง่าย ๆโดยไม่ต้องกังวลอีกต่อไป[/move

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
Re: ตรวจเช็คอาการฮาร์ดแวร์ iPhone ด้วยซอร์ฟแวร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 10:59:30 am »
  • Publish
  • Publish
  • มีเครื่องอาการนี้มามั่งมั้ยครับ อยากได้ใว้ศึกษา

ออฟไลน์ danai8029

• VIP
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 4
    Re: ตรวจเช็คอาการฮาร์ดแวร์ iPhone ด้วยซอร์ฟแวร์
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 08:47:18 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ Drmobile2000

• Newbie
    • *
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 03:38:20 pm »
  • Publish
  • Publish
  • เคยเจออยู 2 เครื่องคับ คืนลูกค้าไปแล้ว ^^ :P

Facebook Comments