ผู้เขียน หัวข้อ: Font Thai เปื้อนยิ้ม พร้อม iClick Thai Key iOS4 คีย์บอร์ดไทย 4 แถวสำหรับ iOS 4  (อ่าน 5199 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rich

• Global Moderator
  • Full Member
  • คะแนนน้ำใจ: 14
ไปเจอมาเลยเอามาฝาก ลองแล้วก็น่าใช้ดี วิธีการก็คลาย .zip จะได้ไฟล์ชื่อ arialuni.ttf ก็เอามันไปใส่ทับไฟล์เก่าใน iPhone ด้วยโปรแกรม iPhoneBrownser เหมือนในวินโดว ถ้า Mac ก็พวก CyberDuck Fugu และ ก็ Transmit ประมาณนี้ครับ ลองเอาไปเล่นดู...

yo! yo! yo!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2011, 02:55:14 pm โดย SE »

ออฟไลน์ ฮัลโหล โมบาย Addy

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 11
  • การเรียนรู้ไม่มีคำว่า"จบ
Re: Font Thai เปื้อนยิ้ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 09:51:53 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ 8)

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 11:48:53 am »
  • Publish
  • Publish
  • อยากได้คีบอร์ดตัวนี้จังครับ คุ้นๆว่าเจอใน cydia แต่ลงแล้วใช้ไม่ได้ เครื่องผม 3gs os4.1 ครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 02:43:30 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ลองใช้บริการใน Cydia หรือยังครับ อ.เส
    add source: http://iappdev.com/i
    หรือ source: http://smart-mobile.com/cydia
    Package: iClick Keyboard 4 TH-EN
    Section: Keyboards

หรือลองติดตั้งด้วย .deb แบบแมนวลดูครับ
    วิธีติดตั้งที่ง่ายที่สุด สำหรับเครื่องมี iFile เปิดโปรแกรม iFile เข้าไปที่ที่เก็บไฟล์ เลือก iclick-th-en-keyboard-4-v1-1.deb แล้วสั่ง installer

ลองเล่นดูครับ ผิดถูกโปรดอภัย...
     yo!

ออฟไลน์ SE

เรียบร้อยครับ  8) ขอบคุณมากๆเลย  ขอบคุณคร้าบ
    ถ้าอยากได้สองสีแบบในรูปแรกต้องทำไงครับ

ekkasit

• บุคคลทั่วไป
    ขอบคุณครับ

Thanks : บ้านราคาถูก บ้านราคาถูก,รถเครน ชลบุรี รถเครน ชลบุรี,รับทำ seo รับทำ seo

เรียบร้อยครับ  8) ขอบคุณมากๆเลย  ขอบคุณคร้าบ
    ถ้าอยากได้สองสีแบบในรูปแรกต้องทำไงครับ

ก่อนอื่นต้องลง BSD Subsyestem และ Mobile Enchancer ก่อนนะครับ(แต่น่าจะลงไว้อยู่แล้ว)

cyrillic-keyboard.men >>> Copy ไปไว้ที่  /Library/MobileEnhancer/cyrillic-keyboard.men
    Keyboard.plist >>> Copy ไปไว้ที่ /Applications/Preferences.app/Keyboard.plist
    com.apple.preferences.plist >>> Copy ไปไว้ที่  /var/root/Library/Preferences/com.apple.preferences.plist

การเปิดใช้งาน Keyboard
    เปิดการใช้งาน Keyboard ด้วยการเข้าไปที่ Settings --> General --> International --> Keyboards --> Russian --> On

ปล. เพิ่งลงวินโดว์ใหม่ ไฟล์ผมหาไม่เจอ ไม่รู้เก็บไว้ไหนลิงค์เก่าก็โหลดไม่ได้แล้ว เดี๋ยวเจอแล้วเอาลงไว้ให้ครับ

ออฟไลน์ SE

ก่อนอื่นต้องลง BSD Subsyestem และ Mobile Enchancer ก่อนนะครับ(แต่น่าจะลงไว้อยู่แล้ว)

cyrillic-keyboard.men >>> Copy ไปไว้ที่  /Library/MobileEnhancer/cyrillic-keyboard.men
    Keyboard.plist >>> Copy ไปไว้ที่ /Applications/Preferences.app/Keyboard.plist
    com.apple.preferences.plist >>> Copy ไปไว้ที่  /var/root/Library/Preferences/com.apple.preferences.plist

การเปิดใช้งาน Keyboard
    เปิดการใช้งาน Keyboard ด้วยการเข้าไปที่ Settings --> General --> International --> Keyboards --> Russian --> On

ปล. เพิ่งลงวินโดว์ใหม่ ไฟล์ผมหาไม่เจอ ไม่รู้เก็บไว้ไหนลิงค์เก่าก็โหลดไม่ได้แล้ว เดี๋ยวเจอแล้วเอาลงไว้ให้ครับ
    ว้าว ได้ความรู้เพียบเลย ขอบคุณมากๆครับ   ขอบคุณคร้าบ

Facebook Comments