ผู้เขียน หัวข้อ: N-73 แฟลชแล้วขี้นแบบนี้ (มีรูป) ช่วยเหลือด้วยครับ(ผ่านแล้ว)  (อ่าน 3228 ครั้ง)

ออฟไลน์ ball_1

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ: -2
 เครื่องจะมาอัพไทย ตอนนี้ดับไปแล้วครับ งานเข้าเลยครับ  แฟลช CMT ไปได้ 3% ขี้นอย่างนี้เลยครับ   :'( :'(

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2010, 01:35:25 pm โดย ball_1 »

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
หน้าสัมผัสไม่สะอาดครับ ลองดูใหม่

ลองทำความสะอาดแล้วครับ  ใช้แท่นแฟลชก็เป็นเหมือนกันครับ เช็คเครื่องก่อนแฟลชได้อย่างนี้ครับ  เช็คตอนนี้ก็ได้อย่างนี้ กดเช็คแล้วว่ามันแปลกๆ แฟลชไปงานเข้าเลยครับ ตอนนี้เครื่องดับไปแล้วครับ  กำ. กำ.

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
รูปหลังนี้เป็นที่ฮาดแวร์ครับ ลองวัดไฟตามภาพหรือขี้เกียจวัดก้ต่อตรงลองดูก็ได้ครับ

ออฟไลน์ tonkra

• SpiderMan User
  • คะแนนน้ำใจ: 0
ของผมก็เจอครับโทนาโดเช็คได้อย่างงี้ล่ะ แต่จบที่ mxkey ครับไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรปลอดภัยคือ mx ครับ

หลังจากที่เมื่อวานนั่งแฟลชเกือบทั้งวันไม่ผ่านสักที   กำ. ขอบคุณอ.เสมากครับ ที่เป็นแนวทางให้ จัดการแกะเครื่องซะเลย ดูบอร์ด อ้าว!! N3500 มันไปอยู่ตรงไหนนี่(งานเข้ารอบ 2  แง๊) บอร์ดเครื่องนอกด้วย  ลายวงจรจะหาจากไหน :'(  หยิบบอร์ดอะไหล่เครื่องไทยมาดู N3500 ก็มีเหมือนในรูป ไม่เป็นไร N6515 ยังอยู่ที่เดิม ไม่มีบอร์ดดีมาเทียบวัดไฟด้วย ยกออกต่อตรงไม่ผ่าน  กำ. แฟลชแล้วเหมือนเดิม ในเมื่อต่อตรงแล้วยังไม่ผ่านหาตัวใหม่มาวางซะเลยจัดการต่อกล่อง เช็ค ผ่านแล้ว :-) ลองเช็คอีกรอบ ERR เออเร่ออีกแล้ว กำ. ดูลายวงจรN-73 C2316 ดำไปข้างสงสัยลีดลงกราว >:( ไม่วัดแล้ว มึน.ยกเปลี่ยนเลย เช็คกล่อง 4-5 รอบผ่านตลอด :-) แฟลชใหม่ผ่านจบ UI ผ่าน รับทรัพย์ครับ   :D :D
ป.ล. ถ้าเครื่องเอ่อเร่อๆกดเช็คแล้วแปลกๆ  ถ้าแฟลชแล้วตัวโปรแกรมจะบังคับให้เครื่องดับ(ปกติผมจะแจ้งลูกค้าตลอด เคสนี้ลูกค้าเอาเครื่องมาวางไว้ให้แฟลช ยังไม่ทันได้พูดอะไร เดินหายไปไหนแล้วก็ไม่รู้)

Facebook Comments