ผู้เขียน หัวข้อ: G521 ดับบ่อยมากช่วยมาดูหน่อยนะครับ  (อ่าน 1110 ครั้ง)

love1big

• บุคคลทั่วไป
พอดีจะเอาไปซ่อมอะครับแต่อยากรู้เป็นเพราะอะไรวิธีแก้ด้วยครับ(ซื่อต่อจากคนที่ทามงานมา เปิดใช้งาน แล้วดับ(บ่อยมาก) ไม่ต่อสายช๊าตดับเร็วมากขนาดต่อสายก็เป็นเหมือนเดิม) กลัวโดนร้านยำอะครับเพราะเคยเอาเครื่องที่ใช่อยู่มานยำเอาของแท้ไปเกือบหมดเลย เซงมากเลยอยากรู้จะได้รู้มั้งอะครัย :'(

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
Re: G521 ดับบ่อยมากช่วยมาดูหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 10:16:28 am »
  • Publish
  • Publish
  • ลองเคาะๆกับมือดูว่าดับมั้ย ถ้าดับก็เอายางลบถูๆที่ขั้วแบตดูก่อน
    แต่ถ้าเคาะแล้วไม่ดับแต่วางเฉยๆแล้วดับก็ต้องดูด้วยว่าสัญญาณหายไปบางช่วงหรือขึ้น ไม่มีบริการ หรือเปล่า ถ้าเป็นตามที่ว่ามาก็อาจจะมีปัญหาที่วงจรผลิตความถี่ 32.768k ครับ
    อาการนี้ทั่วๆไปก็ซ่อมอยู่ 300-500 ครับ

Facebook Comments