ผู้เขียน หัวข้อ: หลายคำถามกับหนึ่งคำตอบ มี Spiderman แต่แฟลช Spreadtrum ไม่เคยได้!!!  (อ่าน 3115 ครั้ง)

ออฟไลน์ AE_Mobile^

• Global Moderator
  • Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ: 19
  • AE Mobile^
คำถาม
มีกล่องสไปเดอร์แมนอยู่ แต่ทำไม แฟลชเครื่อง CPU Spreadtrum ไม่เคยได้เลย ?

Spiderman USB Pinfinder

ขอบคุณภาพพี่เกียรติ

เมื่อเราเปิดโปรแกรมขึ้นมา และกด Connect เพื่อเชื่อมต่อกล่องกับคอมสำเร็จแล้วแล้ว คำอธิบายแจ้งคุณสมบัติและสถานะของกล่องนี้จะปรากฎขึ้นมาเลย หากว่ามี pinfinderในบรรทัดที่ 4 ก็จะแจ้งตามภาพ หากไม่มี บรรทัดนี้จะไม่มีปรากฎขึ้นมา จะเป็น MTK platform select  ขึ้นมาอยู่แทนในบรรทัดนี้เลยครับ

คำตอบ
วันนี้...เช็คกล่องของท่านหรือยัง ?

สำหรับมือเก่าและผู้รู้อยู่แล้ว ผ่านเลย   สำหรับท่านที่ยังไม่ทราบและยังไม่เคยเช็คดู หรืออาจลืมไปแล้วว่ามีหรือเปล่า เนื่องจากปัญหานี้หลายท่านเสียเวลาและหาวิธี ในการทำกับเครื่องหลายวิธีกัน แต่ก็ยังไม่ได้อยู่ จึงอยากให้ดูก่อน เพื่อเป็นการไม่เสียเวลาและเสียอารมณ์กับ Spreadtrum   :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2011, 02:44:46 am โดย AE_Mobile^ »

ออฟไลน์ danai8029

• VIP
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 4
ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ ไตเติ้ลโฟน^

• คะแนนน้ำใจ: 5

kong1

• บุคคลทั่วไป
มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ ของผมเช็คแล้วไม่มี หรือ pinfinder หาซื้อได้ที่ใหนแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ AE_Mobile^

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ: 19
  • AE Mobile^
มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ ของผมเช็คแล้วไม่มี หรือ pinfinder หาซื้อได้ที่ใหนแนะนำหน่อยครับ

http://wintesla2003.com/topic/143989

kong1

• บุคคลทั่วไป

http://wintesla2003.com/topic/143989
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ฤทธิ์

• คะแนนน้ำใจ: 2
  • อ.ภูเขียว
เวอร์ 2.70 Spreadtrum แฟลช รีด อันล็อค(แต่อีมียังไม่ได้ลอง อิๆ )ประทับใจอีกระดับครับ
ขอบคุณมากครับผม
รีแพร์บู๊ท รีแพร์imei ปลดล็อค อัพไทย แฟลชโปรแกรม
ฤทธิ์เทเลโฟน ต.ผักปัง อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ

ออฟไลน์ tsaranyu2007

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ: 0
  • ผมไม่เทพ!!!

Facebook Comments