ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมดูโค้ดภาษา  (อ่าน 3487 ครั้ง)

tonmobile

• บุคคลทั่วไป
โปรแกรมดูโค้ดภาษา
« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 11:17:41 am »
  • Publish
  • Publish

• โปรแกรมดูโค้ดภาษา

เดิมเป็นโปรแกรมสำหรับดูโค้ดประเทศ ตามรหัสพื้นที่มาตรฐานโลก
    ผมเอามาทำให้ใช้กับ การดูโค้ดภาษา ที่ระบุในชื่อไฟล์แฟลช LG
    ที่เราเห็นเขาแจกๆกันนั่นล่ะ บางทีเป็นแพ็คภาษาอื่นเช่น
    B2150P40-90-V10g-XXX-XX MAY 19 2006
    อยากรู้ว่า 90 คือแพ็คภาษาอะไร ก็ใช้โปรแกรมนี้เปิดดูได้

ตัวนี้ยังไม่ครอบคลุมทั้งหมดของ LG นะครับ
    และไม่ได้โชว์ทุกภาษาที่อยู่ในเฟิร์มแวร์ตัวนั้นๆ
    เพราะฐานข้อมูลเดิมของโปรแกรมนี้คือ..รหัสพื้นที่มาตรฐานโลก
    ยังไม่รู้เหมือนกันว่าจะพัฒนาต่อไปได้ถึงไหน นี่ก็มั่วสุดชีวิตแล้ว อิอิ

การใช้งานโดยทั่วไป ก็ง่ายมาก
    ค้นหาโดย รหัสพื้นที่ - พิมพ์เลขเข้าไปเลย
    ค้นหาโดย ประเทศ - ใช้ดรอบดาวน์ลิสต์ ในการเลือกประเทศ
    ค้นหาแบบรวดเร็ว - พิมพ์เลขเข้าไปในช่อง แล้วคลิกปุ่มค้นหา

*บางเลข ใส่ไปแล้วไม่โชว์อะไรเลย ก็คือยังไม่มีข้อมูล*

https://sites.google.com/site/salarhcorp/Home/down/LPbyTON.rar?attredirects=0&d=1

ออฟไลน์ AE_Mobile^

• Global Moderator
    • Sr. Member
    • คะแนนน้ำใจ: 19
    • AE Mobile^
    Re: โปรแกรมดูโค้ดภาษา
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 11:26:50 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ  8)

ออฟไลน์ ฤทธิ์

• Global Moderator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 2
    • อ.ภูเขียว
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 11:38:49 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากครับผม
    รีแพร์บู๊ท รีแพร์imei ปลดล็อค อัพไทย แฟลชโปรแกรม
    ฤทธิ์เทเลโฟน ต.ผักปัง อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ

yodbeen

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 02:20:00 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ

mistervr

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 02:41:03 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ danai8029

• VIP
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 4
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 05:28:08 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ abbabb3339

• Jr. Member
    • **
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2019, 09:44:27 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  =P~

Facebook Comments