ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องต่อกล่อง Boot ไม่ผ่าน ปล่อยมือหยุด เป็นที่อะไร ?  (อ่าน 2211 ครั้ง)

ออฟไลน์ AE_Mobile^

• Global Moderator
  • Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ: 19
  • AE Mobile^

ครื่อง boot ไม่ได้เลย ปล่อยมือเป็นหยุดๆ ไม่ใช่วันอาทิตย์ซะหน่อย

มันเป็นอะไรครับ
1. 32.768k มั้ง
2. CPU 6223 ก็น่าสงสัย
3. ช่องเสียบสายแฟลชหลวมหรือไม่ดีใช่มั้ย
4. เป็นที่กล่อง Spiderman ก็เป็นได้

อะไรอีก .... ??? ??? ??? ??? ???

แต่เมื่อกี้ก็ยังแฟลชเครื่องอื่นอยู่ดีๆ
ลงมือเลย ดีกว่า

ผ่านแล้วครับ   

สรุป ยังไม่ได้แกะเครื่องทำอะไรหรอกครับ   พอดีฉงนใจนิดนึงก่อน เลยลองเปลี่ยนสายแฟลชก่อน  วิ่งฉิวเลย ก่อนเครื่องนี้ยังแฟลชเครื่อง CPU6225 ปรกติ  แต่พอมาเป็นเครื่องนี้ CPU6223 น่าจะมีเงื่อนไขเรื่องของแรงดันไฟที่แตกต่างในตัวเครื่องด้วย เด๋วค่อยวัดแบบละเอียดเอามาเปรียบเทียบอีกทีละกันครับ เบื้องต้นเอาเส้นนี้มาแฟลชกับเครื่อง CPU6225 ก็ยังผ่านอยู่นะครับ

ฝากไว้อีกจุด ดูส่วนที่เกี่ยวข้องรอบๆ ให้ถี่ถ้วน หลงไปแล้วจะงานเข้า หาทางกลับยาก อิอิ

อย่าลืมเช็คสายด้วยนะครับ หลายๆ ท่านรู้อยู่แล้ว แต่อาจไม่นึกถึงก็ได้ ฝากไว้ครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
นี่เป็นเหตุผลที่สไปเดอร์แมนมีหัวเสียบ USB 2 อันครับ อิๆ

ออฟไลน์ AE_Mobile^

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ: 19
  • AE Mobile^
นี่เป็นเหตุผลที่สไปเดอร์แมนมีหัวเสียบ USB 2 อันครับ อิๆ

บทความน้าเส หายอ่ะ ตอนแรกอยู่ด้านหน้า ว่าจะเอามาไว้ด้วยซะหน่อย  แฮ่ๆ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • คะแนนน้ำใจ: 100
เดี๋ยวหามาลงให้ครับ

ออฟไลน์ ป๋อ™

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ: 0
ขอบคุณครับ  8)
เดี๋ยวต้องไปเช็คหน่อยล่ะ รู้สึกจะเจอเป็นบางครั้ง  แฮ่ๆ

ออฟไลน์ ฤทธิ์

• คะแนนน้ำใจ: 2
  • อ.ภูเขียว
ขอบคุณครับ
รีแพร์บู๊ท รีแพร์imei ปลดล็อค อัพไทย แฟลชโปรแกรม
ฤทธิ์เทเลโฟน ต.ผักปัง อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ

ออฟไลน์ ไตเติ้ลโฟน^

• คะแนนน้ำใจ: 5
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ esamou

• student
  • Full Member
  • *
  • คะแนนน้ำใจ: 3
 8) ขอบคุณครับ

Facebook Comments