ผู้เขียน หัวข้อ: วอนรัฐบาลหรือผู้เกี่ยวข้องช่วยเหลือชาวนาด้วยครับ  (อ่าน 1246 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฮัลโหล โมบาย Addy

• Moderator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 11
  • การเรียนรู้ไม่มีคำว่า"จบ
วอนรัฐบาลหรือผู้เกี่ยวข้องช่วยเหลือชาวนาด้วยครับผมได้ดูข่าวผู้ประสบภัยน้ำท่วมผมโดนใจและซึ่งอยู่คำพูดของชาวบ้านอยู่ท่าน
ท่านพูดว่า"โครงการบ้่านหนึ่งหลังรถยนต๋หนึ่งคัน"ขึ้นแก๊สปรับราคาน้ำมันเร่งกันทำชาวนาเขาไม่ต้องการ
ชาวนายากให้รัฐมาช่วยหรือคิดตรงนี้ก่อน อย่าเอาแต่ผลประโยชน์ตัวเอง

ผมสะใจโดนใจมากเลยครับ

ที่มาข่าวช่อง3 เที่ยงวันทันเหตุการณ์

Facebook Comments