ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ WellCom W819 สองตัวอาการแบบเดียวกันเลย  (อ่าน 1932 ครั้ง)

ออฟไลน์ choke

• AMT User
  • Newbie
  • คะแนนน้ำใจ: 0
ตอนกดออนเครื่อง กินกระแสคล้ายๆจะเปิดติด กระดิกๆ พอปล่อยมือก็ตกกลับที่ศูนย์ มึนแล้วขอคำแนะนำด้วยครับ
ปล. ลองเซ็ทพินเองก็ไม่มีการติดต่อระหว่างเครื่องกะกล่องเลยคร้าบ  มึน. มึน. มึน. มึน.

ออฟไลน์ mc2499

• Global Moderator
  • Jr. Member
  • คะแนนน้ำใจ: 0
Re: ขอคำแนะนำ WellCom W819 สองตัวอาการแบบเดียวกันเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 10:35:20 pm »
  • Publish
  • Publish
  • CPU กับเม็ดแฟลชคับย้ำเลย

Banlang

• บุคคลทั่วไป
    Re: ขอคำแนะนำ WellCom W819 สองตัวอาการแบบเดียวกันเลย
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 10:02:28 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ตกลงแก้แล้วหายไหมครับท่าน
    ผ่านหรือไม่ผ่านก็ได้ครับ
    จะได้เป็นแนวรุ่นต่อไปครับ

tawattaiyo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 11:56:03 am »
  • Publish
  • Publish
  • ก้อไม่รู้ว่าจะหายไหมครับผมทำบางตัวก้อหายใช้ได้บางตัวก้อไม่ได้อาการนี้เม็ดแฟลชมันแคร็กน่ะครับรุ่นนี้มีสิบตัวเป็นประมาณแปดตัวครับเหมือนกับไอโมบาย518นั่นแหละครับง่ายๆโดยใช้ซัพพลายช็อตกลับทางแล้วกดเพาว์เวอร์ออนไว้(เมื่อช็อตแล้วกดรีเซ็ตคีบซัพพลายตามปรกติกดเพาว์เวอร์ออนแช่ไว้จากนั้นก้อปรับซัพพลายจาก5ลงไป4ลงไป3ขึ้น4ขึ้น5แต่ห้ามเกิน5เป็นอันขาดครับขึ้นๆลงๆอย่างนั้นจนกว่าจะติดลองดูไม่เสียหลายครับขอให้โชคดีนะครับ

tawattaiyo

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 12:25:57 pm »
  • Publish
  • Publish
  • อ้อ อีกอย่างนะครับw819บางตัวเม็ดแฟลตกับcpuน่ะบล็อกกาวเอาไว้นะครับต้องดูด้วยขืนไปย้ำไฟแรงๆเข้าต้องร้องไห้ขี้มูกโป่งนะครับทางที่ดีใช้โปรแกรมแฟลตก่อนดีกว่าค่อยลงไม้ลงมือกันนะครับ

Facebook Comments