ผู้เขียน หัวข้อ: SKG M520 ไม่อ่าน เมมโมรี่การ์ด  (อ่าน 1808 ครั้ง)

oat-kk

• บุคคลทั่วไป
SKG M520 ไม่อ่าน เมมโมรี่การ์ด
« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 09:03:26 am »
  • Publish
  • Publish
  • ประกาศ...

oat-kk

Re: SKG M520 ไม่อ่าน เมมโมรี่การ์ด
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 09:04:10 am »
  • Publish
  • Publish
  • ช่วยแนะนําด้วยนะครับขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: SKG M520 ไม่อ่าน เมมโมรี่การ์ด
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 12:31:16 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ใส่เมมก่อนแล้วค่อยเปิดเครื่องนะครับ ถ้ายังไม่เจอก็เมมก็ดูที่ขาถาดซิมว่าปกติมั้ย ถ้าปกติก็เข้า CPU ครับ

oat-kk

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 08:21:02 am »
  • Publish
  • Publish
  • ได้แล้วครับ อ,เส ตอนแรกผมก็ลองยั่มที่ขาบัดกรีก่อน ก็ยังเหมือนเดิม

ผมก็เลย  ลอง ปิดเครื่องแล้วก็ใส่เมมตามที่ อ.บอกแล้วก็เปิดเครื่อง

ก็ได้ตามที่ อ.บอก แต่เวลาถอดเมมออก ทําไมที่ตัวจัดการไฟล์ 

เมมถึงไม่หายไป  แต่เราต้องปิดเครื่องก่อนแล้วเปิดใหม่เมมถึงจะหายไป

ก็  งงๆดีเหมือนกัน แต่ก็รับตังค์เขากระเป๋าแล้วครับ

วันอาทิตย์นี้  จะแวะไปชนชนชนแก้วกับ อ.เสอยู่ครับ

พอดี  มีเครื่องให้ อ,ดูให้พอดีครับ  จะไปกับ  พี่จุ้ยครับ

Facebook Comments