ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามท่านๆ ครับ Pofox P79  (อ่าน 2221 ครั้ง)

Banlang

• บุคคลทั่วไป
เรียนถามท่านๆ ครับ Pofox P79
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 11:15:24 am »
  • Publish
  • Publish
  • กดเปิดขึ้นหน้าจอปกติเหมือนจะผ่านได้โดยดี แต่จอขาวครับ จอขาวติด ดับ ๆๆๆๆๆ เพิ่มกระแสซัฟฟรายจอขาวกว่าเดิม กินกระแส ขึ้น ๆ ลง ๆ ตามจอ ถ้าจอดับจะกิน 0.3-0.5กระแส ครับ ระหว่างนี้ผมกดปุ่มเปิดหน้าจอจะมีรูปขึ้นครังหนึ่งครับ

ช่วยเดาหน่อยครับสาเหตุเป็นเพราะ ซอฟแวร์ หรือฮาตร์แวร์ครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: เรียนถามท่านๆ ครับ Pofox P79
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 11:27:53 am »
  • Publish
  • Publish
  • ต้องดูด้วยครับว่าก่อนหน้าเครื่องเป็นอะไรมา ถ้าโดนความชื้นก็มีโอกาศที่จะเป็นฮาร์ดแวร์ครับ แต่ถ้าไม่โดนก็ต้องเล่นซอฟแวร์ก่อนครับ

Facebook Comments