ผู้เขียน หัวข้อ: BitDefender AntiVirus 2009 - 32bit  (อ่าน 2581 ครั้ง)

tonmobile

• บุคคลทั่วไป
BitDefender AntiVirus 2009 - 32bit
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 08:58:50 am »
  • Publish
  • Publish
  • BitDefender AntiVirus 2009 - 32bit

โปรแกรมป้องกันไวรัสอันดับ 1. การใช้ฟรีๆ ก็เลยต้องยุ่งยากนิดหน่อยนะ

Download
    http://www.easy-share.com/1903790168/bitdefender_antivirus_2009_32bit_SO_SA.rar

ขั้นตอนการติดตั้งและ Patch

1. ติดตั้ง bitdefender_antivirus_2009_32b
    2. โปรแกรมจะถามให้อัพเดทเวอร์ชั่น...ให้ตอบ No แล้วติดตั้งไปเลย
    3. ติดตั้งเสร็จ ก็ก็อบปี้ Patch ไปไว้ในไดเรคทอรี่ของโปรแกรมคือ
        x:\Program Files\BitDefender\BitDefender 2009
    4. ยังไม่ต้อง Pacth และยังไม่ต้องเปิดใช้งาน....รีสตาร์ทคอมฯทันที

เมื่อกลับมาจากรีสตาร์ทคอมแล้ว

5. เปิดโปรแกรม BitDefender Antivirus 2009 โปรแกรมจะถามเลข ให้ใช้แบบทดลองไปก่อน
    **ยังไม่ต้องตั้งค่าอะไรทั้งสิ้น
    6. รันอัพเดท (นานหน่อยนะ...รอ..จนอัพเดทเสร็จ)

ขั้นตอนการ Patch (ทำตามนี้ ไม่ต้องทำตามไฟล์แนบ เดี๋ยวจะ..งง)

1. ไปที่ x:\Program Files\BitDefender\BitDefender 2009
    2. รัน Pacth ที่เราก็อบปี้ไปเก็บไว้ตอนแรก

** ตรงนี้สำคัญนะดูดีๆ ผมทำอยู่ตั้งนานกว่าจะรู้แกวมัน 555+

3. ถ้าลงวินโดวส์ในไดรฟ์ C: ให้ทำตามภาพได้เลย

**ถ้าลงวินโดวส์ในไดรฟ์อื่น จะรัน Patch ไม่ผ่าน (โปรแกรมมันจะสั่งงานแค่ไดรฟ์ C:)

4. ให้สร้างโฟลเดอร์ใหม่ไว้ที่ C: ใส่ชื่อว่า C:\WINDOWS\system32 แล้วสั่ง Patch
    5. จากนั้นตัว Patch จะสร้างไฟล์ให้ 2 ไฟล์ (เป็นไฟล์ Notepad)
        อยู่ใน C:\WINDOWS\system32 ที่เราสร้างไว้เมื่อครู่

6. ก็อบปี้ไปวางไว้ที่ x:\WINDOWS\system32 ตามไดรฟ์ที่เราลงวินโดวส์อยู่จริง

...รีสตาร์ทคอม เป็นอันเสร็จโจร...อีกแล้ว อิอิ.

* มันจะตามมา Block ได้หรือเปล่า อันนี้ต้องลองดูครับ ตอนนี้ของผมยังไม่เป็นไรนะ

chai_bp

Re: BitDefender AntiVirus 2009 - 32bit
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 03:29:36 pm »
  • Publish
  • Publish
  • การใช้งานเป็นยังงัยบ้างครับพี่ ลงแล้วคอมจะช้าเหมือน ไฃแมนเทค หรือเปล่าครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ อยากใช้บ้าง

tonmobile

Re: BitDefender AntiVirus 2009 - 32bit
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 04:02:05 pm »
  • Publish
  • Publish

• ถ้าลงเสร็จใหม่ๆ เวลาเราเปิดไปตามไดรฟ์ต่างๆ ครั้งแรกจะช้าบ้างนะครับ
    โปรแกรมมันตรวจสอบพวกไฟล์ EXE หรืออื่นๆ ก่อน ใช้ไปซักพักก็ดีเอง

ส่วนเรื่องการป้องกันขณะใช้อินเตอร์เน็ต ผมแนะนำตามภาพนี้ครับ

แต่ก็อย่างว่าอ่ะนะ ลองถ้ามันจะเข้ามา ไม่ว่าโปรแกรมหน้าไหนก็เอาไม่อยู่เหมือนกันล่ะ
    เราค่อยมาสแกนฆ่ามันทีหลังก็ได้ครับ

chai_bp

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 04:40:47 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากครับ

ton_mobile

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 10:26:31 pm »
  • Publish
  • Publish
  • มีของดีมาแจกกันอีกแล้วป๋าเรา ขอบคุณครับ

Facebook Comments