ผู้เขียน หัวข้อ: i-mobile_107 ไฟปุ่มติด ไฟจอไม่ติด (แชร์)  (อ่าน 2025 ครั้ง)

ออฟไลน์ AE_Mobile^

• Global Moderator
  • Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ: 19
  • AE Mobile^
i-mobile_107 ไฟปุ่มติด ไฟจอไม่ติด (แชร์)
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 06:09:45 pm »
  • Publish
  • Publish

• ก่อน

ลูกค้าเอามาให้เช็คก่อน จอมืดมา อยู่ดีๆ แล้วเป็นเอง ไม่ตกพื้น ตกน้ำ เครื่องราคาไม่สูงมาก แกะเครื่องไปบ่นไปให้ลูกค้าฟัง กรอกหูซ้ายหรือขวาก็ช่าง " จอมืดแบบนี้ลำบากนะพี่ว่ามั้ยจะโทรก็ยาก ใครโทรมาก็ไม่รู้อีก ที่สำคัญเวลามีเรื่องจำเป็นเร่งด่วนจะใช้นี่สิ ยุ่งเลยนะ พี่ว่ามั้ย....../%^$z730w%$#  "
    เช็คต่อ
    1.เริ่มที่ลายไฟ LED ที่แพจอ 2.8 v รุ่นนี้แพแยกออกมา เห็นง่าย มีไฟมาปรกติ
    2.เปิดหลังจอ วัดที่หลอดไฟ LED ติดปรกติ

คุยต่อ
    "พี่ครับ เป็นที่จอครับ แต่ว่าบอกตรงๆ ว่าถ้าเปลี่ยนไม่คุ้ม เพราะราคาจอมาแพงมาก ประมาณ 550 บาท (ตรูม่ายมีจอหรอก) หายากอีกต่างหาก สั่งทีเป็นอาทิตย์กว่าจะได้  แต่ว่าอาการแบบนี้ผมเจอบ่อย แก้ไขได้ครับ ขอเวลาไม่เกินครึ่งชั่วโมง ถูกกว่าเปลี่ยนจอแต่คุณภาพเท่ากัน ราคา 350 บาท ถูกกว่าตั้งหลายร้อยนะพี่ รับรองได้แน่นอน  รุ่นนี้ยังใช้คุ้มอยู่ ผมยังชอบมากๆ เลยจับถนัดมือดี ไม่เล็กไม่ใหญ่เกินไป " O0  ลูกค้าตกลง ไม่มีโกหกลูกค้าสักคำ   :-\

หลัง

สาเหตุ แค่นี้ล่ะครับ

:-[ สายแพลักษณะแบบนี้ (ลายไฟ LED แยกออกมา) ใน i-mobile และเครื่องจีนทั่วๆ ไป ลายขาดบ่อย เพราะมันเล็กและบอบบาง อย่าลืมเจอจอแบบนี้ วัดไฟเส้นทางนี้ด้วย ขอนำเสนอเป็นรุ่นเล็กๆ เข้าใจและเห็นภาพง่ายกว่า

ออฟไลน์ danai8029

• VIP
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 4
    Re: i-mobile_107 ไฟปุ่มติด ไฟจอไม่ติด (แชร์)
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 07:20:43 am »
  • Publish
  • Publish
  • เยี่ยมมากๆ ครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

abb

• บุคคลทั่วไป
    Re: i-mobile_107 ไฟปุ่มติด ไฟจอไม่ติด (แชร์)
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 12:50:18 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ

Facebook Comments