ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีการใช้ Spiderman กับ ic Spreadtrum ครับ (ขอความช่วยเหลือครับ)  (อ่าน 2218 ครั้ง)

ออฟไลน์ teerut

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ: 1
ขอวิธีการใช้ Spiderman กับ ic Spreadtrum ครับ  ผมใช้กล่องแมงมุมมานานแล้วครับแต่ใช้เป็นแค่ cpu mtk ครับอย่างอื่นไม่รู้เลยครับว่ามีขั้นตอนการใช้งานอย่างไร อาจารย์คนไหนพอมีแนวทางแนะนำหรือเปล่าวครับถึงวิธีการ สแกนพิน การบูท การลีด การแฟลช การปลดล็อคต่างๆของ cpu spreadtrum เพราะโทรศัพท์หลายรุ่นก็ใช้ ic ตัวนี้ครับ ตอนนี้ผมใช้ v.3.0 ครับแล้วต้องใช้สายแฟลชแบบไหนด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
หลักการเดียวกับ mtk เลยครับ เคยทำ mtk ยังไงก็ทำยังงั้น ติดตรงใหนค่อยว่ากัน ส่วนคู่มือเดี๋ยวช่วยหานะครับ มีเยอะแยะเลย

ออฟไลน์ teerut

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ: 1
อาจารย์ครับคืิอผมก็ทำเหมือน mtk ครับแต่สแกนพินไม่เจอครับตอนนี้ผมลองกับi mobile hitz 300 ครับมันใช้สาย usb หรือว่าสายที่มากับกล่องครับ แล้วใช้ไฟจากแบตหรือจากกล่องครับแล้วมีที่ให้ใส่เครื่องหมายอะไรหรือติ๊กตรงไหนนอกเหนือจากที่กล่องรันขึ้นมาเปล่าวครับ อาจารย์ช่วยอธิบายขั้นตอนการใช้ให้ได้เปล่าวครับ ขอบคุณครับ

Facebook Comments