ผู้เขียน หัวข้อ: MX-Key กับ Microsoft Security Essentials  (อ่าน 2273 ครั้ง)

tonmobile

• บุคคลทั่วไป
MX-Key กับ Microsoft Security Essentials
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 09:07:29 am »
  • Publish
  • Publish

• MX-Key กับ Microsoft Security Essentials

ก็จะคล้ายๆกับเราใช้ Nod32 นั่นล่ะครับ มันจะเห็นตัว mobileEx.exe เป็นไฟล์แปลกปลอม
    เมื่อเจอแล้ว มันจะ"กัก"ไว้ทันที

Microsoft Security Essentials detected programs that may compromise your privacy or damage your computer

วิธีแก้ก็จะคล้ายๆกับ Nod32 เหมือนกัน คือการ รีสโตร์ กลับมาใช้ใหม่
    ก่อนจะติดตั้ง Microsoft Security Essentials แนะนำให้..Copy >> mobileEx.exe ออกมาเก็บไว้ซะ (กันไว้ก่อน)
    เมื่อ Microsoft Security Essentials เริ่มทำงาน มันจะไปเจอและสั่งกักแน่นอน เราก็มาแก้ไข ตามภาพที่ผมเอามาให้ดูครับ

หลังจากจบขั้นตอนที่ 3. ก็มาลองรัน mobileEx
    ถ้า..รันไม่ได้ จะมีข้อความเตือนให้เรารู้ (ลืมจับภาพไว้ อิอิ)  :-[
    ไม่ต้องตกใจ ให้ทำตามขั้นตอนต่อไปนี้ครับ

เมื่อจบขั้นตอนแล้ว ยังรันไม่ได้ ก็"ซ่อม" mobileEx.exe ซะก่อน
    ด้วยการเอาตัวที่เรา Copy ไว้ตอนแรก มาวางทับไปเลยครับ..จบ  ชนแก้ว.

Microsoft Security Essentials เป็นตัวป้องกันไวรัส ที่มีประสิทธิภาพสูง ขอแนะนำเลย..ฟรี อีกต่างหาก
     8) 8) 8)

Facebook Comments