ผู้เขียน หัวข้อ: ไวรัสมากับไฟล์แฟลช..ระวัง  (อ่าน 1134 ครั้ง)

tonmobile

• บุคคลทั่วไป
ไวรัสมากับไฟล์แฟลช..ระวัง
« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 05:26:36 pm »
  • Publish
  • Publish

• ไวรัสมากับไฟล์แฟลช..ระวัง

วันนี้ไปโหลดไฟล์แฟลชมาจากเวียดนาม
    มือเร็วไปหน่อย โดนของแถมเต็มๆ
    สงสัยให้เป็นโบนัส ที่แอบไปโหลดของเขามาเยอะ

เห็นชื่อนี้แล้วอย่าเสี่ยง > Win32/Sality.V

มันจะเข้าไปเกาะอยู่กับ exe ทั้งหลายในคอมของเรา
    ทำให้รันโปรแกรมไม่ได้
    แพร่ขยายตัวเองได้เร็วมาก แป๊บเดียว...เสียว(สแกน)เป็นชั่วโมง

โปรแกรมไวรัสตัวอื่น ไม่แน่ใจว่าจะ"ลบ exe ทิ้ง"หรือ "รักษา"ได้นะ
    ผมใช้ AVG มันรักษาให้ได้ [Heal] คือกำจัดแต่ไวรัสเฉยๆ
    ไม่ถึงกับลบ exe ทิ้ง ก็รอดไปหวุดหวิด...เสียววุ๊ย

ไฟล์ที่ผมโดนมาชื่อ CDMA_TIKU/RM-60_6235/TAT_S190V0500_6235_05.NFP.rar
    ตอนติดตั้งโปรแกรมมันก็เตือนนะ แต่มือเร็วไปหน่อย งานเข้าเลย
    ก็ระวังๆกันไว้หน่อยนะพี่น้อง

ออฟไลน์ ฮัลโหล โมบาย Addy

• Moderator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 11
    • การเรียนรู้ไม่มีคำว่า"จบ
    Re: ไวรัสมากับไฟล์แฟลช..ระวัง
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 02:34:09 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jo_mathon

• Global Moderator
    • Full Member
    • คะแนนน้ำใจ: 5
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 07:43:38 am »
  • Publish
  • Publish
  • มันร้าย

ออฟไลน์ danai8029

• Moderator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 4
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 08:01:14 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากๆ ครับ

Facebook Comments