ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวาน28-08-54ลิขสิทธิ์เข้านครนายก  (อ่าน 2104 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฮัลโหล โมบาย Addy

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 11
  • การเรียนรู้ไม่มีคำว่า"จบ
เมื่อวาน28-08-54ลิขสิทธิ์เข้านครนายก
« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 09:10:23 am »
  • Publish
  • Publish
  • เมื่อวาน28-08-54ลิขสิทธิ์เข้านครนายกร้านใกล้กันโดนเครื่องจีนผมมารู้ต้อนเช้านี้เองเจอกันเลยเล่าให้ฟัง คุยกันบ่ายสองถึงสามทุ่ม มีคนมาล่อซื้อแล้วก็มีเจ้าหน้าที่มาแสดงตัวจับเรียกประมาณ 15,000บาทมีประมาณ10กว่าเครื่องตอนแรกก็ไม่ยอมมีมาสี่คน มีตำรวจอ้างว่ายศ พ.ต.ท.เจ้าของร้านขอดูบัตรไม่ให้ดูซักคนก็เลยไปเรียกตำรวจพื้นที่แล้วไปคุยกันยังไงไม่รู้(จ้าของร้านบอกรู้จักกัน ผมว่านี้และตัวดี)ก็เลยเอาเครื่อง10ตัวไปที่โรงพัก ก็เลยคุยต่อรองกัน5,000 แต่เพิ่มอีกหนึ่งกระทงลงเพลงร้านเข้าไม่มีคอมจะลงเพลงได้ยังไง พ่อดีเจ้าของบ้านที่เช่ามาได้ฟังเรื่องพอดีเลยบอกไม่ให้ ยังงี้มันโจรชัดๆก็เลยมาต้องมาคุยกันใหม่ จนจะสามทุ่มก็ยังตกลงกันไม่ได้ มันก็เลยบอกว่าขอเงิน5,000บาทและเครื่องจีนอีกl4ตัวเจ้าของบ้านที่เช่าด่าไปหลายคำ (ออลืมบอกไปเจ้าของบ้านเช่าเป็นเจ้าของตลาดแล้วก็ที่ที่โรงพักเข้าก็บริจาคให้และขาใหญ่ด้วย)เลยกล้าด่าตำรวจเลวๆบนโงพักโดยไม่เก่งกลัว เจ้าของบ้านเลยบอกว่างั้นให้ไปฟ้องศาล แล้วก็สรุปกันยังไงไม่รู้สุดท้ายตกลงเอาเครื่องจีนไปสีเครื่อง(เล่าให้ผมฟังคราวๆประมาณนี้)แต่ไอ้พวกเลวสุดท้ายมันให้เซ็นสัญญาว่า จะไม่เรื่องและติดใจเอาความใดกับพวกทุกคน

ผมถึงว่าเมื่อวานมีลูกค้ามาถามหาเครื่องจีน และก็มาลงเพลงหลายคนแต่ผมก็ไม่ได้เอะใจ แต่ที่ร้านผมไม่ได้ขายและรับลงเพลง บวกกับตอนบ่ายสามโมงผมปิดร้านไปหาแม่แต่ถึงไม่ปิดมาผมก็ไม่กลัว
    ต้องระวังกันหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: เมื่อวาน28-08-54ลิขสิทธิ์เข้านครนายก
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 02:26:21 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ  ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ ไตเติ้ลโฟน^

• Global Moderator
    • คะแนนน้ำใจ: 5
    Re: เมื่อวาน28-08-54ลิขสิทธิ์เข้านครนายก
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 05:31:33 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ

Facebook Comments