ผู้เขียน หัวข้อ: ปลดล็อก Blackberrry 9550 ด้วย mxkey  (อ่าน 4134 ครั้ง)

ออฟไลน์ SE

• Administrator
  • Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ: 100
ปลดล็อก Blackberrry 9550 ด้วย mxkey
« เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 07:28:24 pm »
  • Publish
  • Publish
  • วันนี้มี blavkberry 9550 มาปลดล็อก เลยถือโอกาศทำรายละเอียดมาให้ท่านที่ยังไม่เจอได้ดุกันครับ

ก่อนอื่นต้องไปโหลดไดร์เวอร์ blackberry มาลงก่อนนะครับ http://www.mediafire.com/?2zrnmjzkwnm ถ้ามีแล้วก็ผ่านไปเลย

จากนั้นก็เปิดเครื่อง เสียบสาย USB แล้วรอการดีเทคไดร์เวอร์สักพัก

เปิดโปรแกรม mobile ex แล้วคลิก refresh ตามภาพเพื้อให้โปรแกรมมองเห็นเครื่องก่อนครับ

คลิกที่ช่องขาวๆเพื่อเลือกการเชื่อมต่อ จากนั้นเลือกที่ BlackBerry Smartphone แล้วคลิก connect

คลิกที่แท็ป Option แล้วดับเบิ้ลคลิกที่ Black Berrry Tool

คลิกที่ Scan Device

คลิกที่ calc code แล้วรอสักพักจะได้โค้ดขึ้นมาดังภาพ

จากนั้นปิดเครื่องใส่ซิมแล้วตั้งค่า network จาก global เป็น gsm/umts เท่านี้ก็เรียบร้อยครับ
      :D

ออฟไลน์ carnon

• AMT User
    • Full Member
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    Re: ปลดล็อก Blackberrry 9550 ด้วย mxkey
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 11:44:50 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ

dr yoyo

• บุคคลทั่วไป
    Re: ปลดล็อก Blackberrry 9550 ด้วย mxkey
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 06:12:16 pm »
  • Publish
  • Publish
  • Thank you verymuch จับมือ ตีมือ ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ ฮัลโหล โมบาย Addy

• Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 11
    • การเรียนรู้ไม่มีคำว่า"จบ
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 07:29:54 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ :D :D

manoon

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 08:03:54 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ

cleansuiplus

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 03:27:30 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณมากๆครับ

Facebook Comments