ผู้เขียน หัวข้อ: Z3x ทำภาษาใดได้บ้างครับ นอกจากทำไทย  (อ่าน 993 ครั้ง)

nuti2009

• บุคคลทั่วไป
Z3x ทำภาษาใดได้บ้างครับ นอกจากทำไทย
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 11:02:00 pm »
  • Publish
  • Publish
  • อ.เส ครับถ้าเรามี font ภาษาอื่นๆ ที่ไม่ใช่ภาษาไทยแต่เป็น ฟร้อนในคอมพิวเตอร์และมี Unicode ของ Os window มาด้วย เราจะสามารถ แปลงภาษานั้นมาลง ในChina Editor เพื่อที่จะเปลี่ยนภาษานั้น มาใช้กับไฟล์แฟรชหรือแปลงไฟล์ภาษาในไฟล์แฟรชเครื่องจีนได้มั้ยครับ ขอความรู้จากผู้รู้ครับ เพราะถ้าทำได้ น่าจะรับตังค์ได้นะครับ   

Facebook Comments