ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีอ.เสที่เคารพ  (อ่าน 7378 ครั้ง)

ออฟไลน์ อู มืิอถือ

• UFS HWK user
  • Newbie
  • คะแนนน้ำใจ: 0
สวัสดีอ.เสที่เคารพ
« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 09:51:35 am »
  • Publish
  • Publish
  • อ.เสสบายดีนะครับ ผมธนานันต์ ไม่ได้ใช้เนทมาหลายเดือนคิดถึงอาจารย์และทุกๆคน
     พอดีผมอยากรบกวนขอความรู้จากอาจารย์นะครับ คือขั้นตอนการทำกล่องทอนาโด
    ที่ไม่มี HWK แท้ให้สามารถใช้ HWKแท้ได้ (ทอนาโด UFS-3 ครับ)
    มีขั้นตอนการอย่างไรบ้าง
     รบกวนอาจารย์ด้วยครับขอบตุณครับ
                      :o

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: สวัสดีอ.เสที่เคารพ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 11:17:37 am »
  • Publish
  • Publish
  • หายไปนานเลยนะครับ
    การทำทอนาโดโดยไม่มี hwk ตอนนี้เท่าที่ทราบใช้งานได้แค่เวอชั่น 2.03 เท่านั้นนะครับ ถ้าต้องการให้ใช้ได้เวอชั่นปัจจุบันต้องใช้ hwk ครับ แต่ได้ข่าวว่าทางเมืองจีนมี hwk clone ออกมาแล้ว
    ตอนนี้ผมคิดว่าซื้อของแท้ไปเลยคุ้มกว่าครับ ราคาก็ไม่ได้แพงมากมายอะไร สำหรับลูกค้าเก่าผมให้ราคาพิเศษเลยครับ :D

ออฟไลน์ ยูงทอง

• AMT User
    • Jr. Member
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 11:27:18 am »
  • Publish
  • Publish
  • หนูล่ะเก่าไหม..+++

• Newbie
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 12:20:04 pm »
  • Publish
  • Publish
  • อาจารย์ครับกล่องตัวนี้เป็น HWK CLONE ใช้ version 2.01 อยู่ เพื่อนร้านมือถือด้วยกัน สั่งมาจากเชียงใหม่ มาให้ช่วยลงโปรแกรม เวอร์ชั่นใหม่ ปรากฎว่าหลังจากติดตั้งโปรแกรม Version 2.07 เรียบร้อยแล้ว Connect ได้ แต่พอจะเข้าเมนูใช้งาน จะมีข้อความเป็นภาษาอังกฤษ ทำนองว่า software ไม่ใช่ Original  จึงไม่สามารถใช้งานได้ทุกเมนู ถามทางร้านที่ เพื่อนสั่งมา เขาบอกว่า ต้องใส่ HWKตัวแท้ เข้าไป เราสามารถ Upgrade กล่องให้ใช้กับโปรแกรม version 2.07 ได้หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 03:55:23 pm »
  • Publish
  • Publish
  • หนูล่ะเก่าไหม..+++
    นู๋นี่เก่าจนเก๋ากึ๊กเลยจ้า :D :D
    อาจารย์ครับกล่องตัวนี้เป็น HWK CLONE ใช้ version 2.01 อยู่ เพื่อนร้านมือถือด้วยกัน สั่งมาจากเชียงใหม่ มาให้ช่วยลงโปรแกรม เวอร์ชั่นใหม่ ปรากฎว่าหลังจากติดตั้งโปรแกรม Version 2.07 เรียบร้อยแล้ว Connect ได้ แต่พอจะเข้าเมนูใช้งาน จะมีข้อความเป็นภาษาอังกฤษ ทำนองว่า software ไม่ใช่ Original  จึงไม่สามารถใช้งานได้ทุกเมนู ถามทางร้านที่ เพื่อนสั่งมา เขาบอกว่า ต้องใส่ HWKตัวแท้ เข้าไป เราสามารถ Upgrade กล่องให้ใช้กับโปรแกรม version 2.07 ได้หรือไม่ครับ
    ถ้าใส่ hwk แท้ก็ใช้ได้เลยครับ แต่ตัวโคลนที่ใช้กับ 207 ได้ยังไม่มีในเมืองไทยครับ

• Newbie
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 05:10:04 pm »
  • Publish
  • Publish
  •   ขอบคุณครับอาจารย์เส ผู้ใจดี
      ต่อไปนี้ผมจะแวะมาหาทุกวันเลยอย่าพึ่งเบื่อนะครับ
       ด้วยความเคารพอย่างสูง
             AU
               :-*

ออฟไลน์ SE

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 05:59:28 pm »
  • Publish
  • Publish
  •   ขอบคุณครับอาจารย์เส ผู้ใจดี
      ต่อไปนี้ผมจะแวะมาหาทุกวันเลยอย่าพึ่งเบื่อนะครับ
       ด้วยความเคารพอย่างสูง
             AU
               :-*
    ด้วยความยินดีครับผม  ;)

Facebook Comments