ผู้เขียน หัวข้อ: i-phone4 ส่ง mms ไม่ได้ครับ  (อ่าน 2826 ครั้ง)

ออฟไลน์ luckyboy01

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ: 0
i-phone4 ส่ง mms ไม่ได้ครับ
« เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 05:34:02 pm »
  • Publish
  • Publish
  • เข้าไป ไอค่อน ข้อความ มันไม่มีรูปกล้องให้ใส่รูปครับ ขอวิธีแก้ไขด้วยครับ  ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ os 4.3.5

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    Re: i-phone4 ส่ง mms ไม่ได้ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 09:56:16 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ไปที่ setting --> General --> Network --> Cellular Data Network

ดูตรง MMS

Key ค่าตามนี้ครับ

AIS
    APN ของ AIS = multimedia
    Username = ไม่ต้องใส่
    Password = ไม่ต้องใส่
    MMSC = mms.mobilelife.co.th
    Proxy : 203.170.229.34:8080

DTAC
    APN ของ DTAC = mms
    Username = ไม่ต้องใส่
    Password = ไม่ต้องใส่
    MMSC = http://mms.dtac.co.th:8002/

Proxy : 203.155.200.133:8080

True
    APN ของ True = mms
    Username = true
    Password = true
    MMSC = http://mms.trueworld.net:8002/

Proxy : 10.4.7.39:9201

MMS Max Message Size = ไม่ต้องใส่

MMS UA Prof URL = ไม่ต้องใส่

เสร็จ แล้วปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่แล้วรอซักครู่ ถ้าเปิด Messages มันจะถาม Your Own phone Number ไม่ต้องตกใจ Key ใส่ 08XXXXXXXX ได้ตามสบาย หรือจะออกจาก Messages แล้วรอซักพักก็ได้มันจะไม่ถามเบอร์อีก

( ถ้าพึ่งเปิดเครื่องแล้วใช้งาน Messages เลยจะเป็นอย่างนี้ทุกครั้ง แต่ถ้าเปิดเครื่องไว้ซักพักแล้วมาใช้ Messages มันจะไม่ถาม คิดว่ามันคงใช้เวลาดึงข้อมูลมาจาก Sim )

วิธีใช้จะเห็นเครื่องหมายรูปกล้องอยู่หน้าช่องที่เราให้กรอกข้อความ

กดปุ่มนั้นจะสามารถถ่ายรูป หรือดึงรูปจาก Photo Albums ได้

ส่วนข้อความให้ลากนิ้วไปข้างรูป หรือใต้รูป แล้วก็ Key ข้อความตามปรกติ

ใช้ภาษาไทยได้แล้วครับ

Credit : easy101st

• **
    Re: i-phone4 ส่ง mms ไม่ได้ครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 06:30:14 am »
  • Publish
  • Publish
  • ทำตามที่อาจารย์บอกแล้วครับ มีรูปกล้องขึ้นมา แต่พอส่งมันส่งไม่ได้ครับ ผมก็เลยรีเซ็ทเน็ตเวิร์คใหม่แล้วก็ทำใหม่ ตอนนี้ไม่มีรูปกล้องขึ้นมาอีกเลยครับ

ออฟไลน์ Weerachart.u

• Full Member
    • คะแนนน้ำใจ: 23
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 08:04:41 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณครับ :D
    1500 Miles We On Duty.

ออฟไลน์ SE

• Administrator
    • Hero Member
    • คะแนนน้ำใจ: 100
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 12:04:00 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ทำตามที่อาจารย์บอกแล้วครับ มีรูปกล้องขึ้นมา แต่พอส่งมันส่งไม่ได้ครับ ผมก็เลยรีเซ็ทเน็ตเวิร์คใหม่แล้วก็ทำใหม่ ตอนนี้ไม่มีรูปกล้องขึ้นมาอีกเลยครับ
    ตั้งค่าใหม่แล้วก้ยังไม่มีรูปกล้องหรอคับ

• **
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 01:12:23 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ใช่แล้วครับอาจารย์
    ปล.ของผมเป็นเครื่องนอกนะครับ ใช้ Gevey sim ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกันรึเปล่าครับ

• **
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 07:22:11 am »
  • Publish
  • Publish
  • ได้แล้วครับ รีเซ็ทใหม่แล้วก็ตั้งค่าใหม่ ขอบคุณอาจารย์มากครับที่แนะนำ  ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ ขอบคุณคร้าบ

MooMoo098990

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 10:40:42 am »
  • Publish
  • Publish
  • ขอบคุณข้อมูลดีดีจ้า 8) 8)

Facebook Comments