ผู้เขียน หัวข้อ: “ ซีตุ๊ป - ซีตุ๊ป“  (อ่าน 1630 ครั้ง)

ampmobile

• บุคคลทั่วไป
“ ซีตุ๊ป - ซีตุ๊ป“
« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 09:51:57 am »
  • Publish
  • Publish
  • เพื่อนผมเป็นหัวหน้าฝ่ายขายผลิตภัณฑ์คอมพิวเตอร์ยี่ห้อดัง
    เธอเล่าเรื่องที่ลูกค้าโทรมาต่อว่าให้ฟัง

ลูกค้า : เครื่องคอมพิวเตอร์ คุณนี่ห่วยมาก
    ผมเสียเงินซื้อไปตั้งเยอะ
    แล้วพอโทรมาสอบถามพนักงานงานขายของคุณ ก็ดันตอบไม่รู้เรื่อง

เพื่อนผม : มีปัญหาอะไรให้ดิฉันรับใช้ได้ค่ะ
    ช่วงนั้นเสียงสั่นเครือมากด้วยอาการที่หวาดกลัว
    จะถูกลูกค้าด่ากลับ

ลูกค้า : หน้าจอคอมพิวเตอร์ ของคุณน่ะ รายงานผลว่า “ ซีตุ๊ป - ซีตุ๊ป“
    ผมก็ไม่รู้จะทำยังไง

เพื่อนผมบอกว่า เธอก็ไม่รู้ว่า ไอ้ซีตุ๊ป-ซีตุ๊ปเนี่ยมันคืออะไร
    ช่วงนั้นก็น้ำตาเกือบไหล  เพราะกะว่าถ้าตอบปัญหาลูกค้าไม่ได้
    ต้องถูกไล่ออกแน่เลยตู

จนกระทั่ง.....
    เพื่อนผม : คุณลองสะกดคำว่า " ซีตุ๊ป - ซีตุ๊ป " หน่อยสิคะ
    ว่าสะกดอย่างไร

ลูกค้า :     S - E - T - U - P   S - E - T - U - P

เพื่อนผม : ? ! ? ! ? !
    < < หัวเราะจนหงายท้องตกเก้าอี้ไปเลย > >

ออฟไลน์ เจ้าตัวยุ่ง

• Newbie
    • *
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    Re: “ ซีตุ๊ป - ซีตุ๊ป“
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 12:28:49 pm »
  • Publish
  • Publish
  • ซีตุ๊ป - ซีตุ๊ป  เล่นเอามืนตึ๊บ ไปพักนึงกว่า มาเป็น setup
     :)

TEAM DRAGON

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 01:50:02 pm »
  • Publish
  • Publish
  • กางเกงผมเลอะอีกแล้ว ขำขี้แตก ขี้แตนเลย

;D ;D ;D ;D ;D

Jinny

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 03:06:49 pm »
  • Publish
  • Publish
  • กำ ไม่ช่าย...อ่านว่า เสทุบ เสทุบ หรอกเหรอคะ (เครื่องเลยเจ้ง อิอิ)   แบร่
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2008, 03:05:45 pm โดย Jinny »

ampmobile

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 03:10:38 pm »
  • Publish
  • Publish
  • กำ ไม่ช่าย...อ่านว่า เสทุบ เสทุบ เหรอเหรอคะ (เครื่องเลยเจ้ง อิอิ)   แบร่
    อ้าวๆ  งานเข้าแล้ว   เสทุบๆ ;D

ออฟไลน์ watchayun

• SpiderMan User
    • Jr. Member
    • คะแนนน้ำใจ: 0
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 02:11:26 pm »
  • Publish
  • Publish
  •  >:( ;D  ฮากลิ้ง อาจารย์(เส)ทุบชะงั้นฮ่าๆๆๆ

Facebook Comments